tạo ổ đĩa mới

Các thớt khác của anhkhoa04

anhkhoa04

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng bảy 2007 lúc 08:11
Con sony của mình chỉ có 1 ổ đĩa thôi, mình dùng pgmagic tao thêm ổ chứa data cho an toàn, nhưng khi tạo xong máy ko nhận ra ổ cd dù ngoài dó vẫn nhận được, bác nào biết chỉ dùm! cám ơn nha!

dlam1981

dohieuonline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng bảy 2007 lúc 08:21
Tạo Partition xong, bác đã Format lại lại cái ổ đĩa đó chưa?

Mình cũng thắc măc thêm một điều, mình chia cái ổ đĩa 160G hiện tại đang chạy Vista thành cái 60G và 100G! Cái 60G thì không sao, cái 100G tự nhiên nó tạo ra thêm một Partition 100G nữa đề là Extended, mặc dù để thì không có ảnh hưởng gì, nhưng nhìn ngứa mắt quá! Làm sao để làm mất nó luôn đây các bác!

nopdha

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng bảy 2007 lúc 11:27
Tạo Partition xong, bác đã Format lại lại cái ổ đĩa đó chưa?

Mình cũng thắc măc thêm một điều, mình chia cái ổ đĩa 160G hiện tại đang chạy Vista thành cái 60G và 100G! Cái 60G thì không sao, cái 100G tự nhiên nó tạo ra thêm một Partition 100G nữa đề là Extended, mặc dù để thì không có ảnh hưởng gì, nhưng nhìn ngứa mắt quá! Làm sao để làm mất nó luôn đây các bác!
extended là định dạng chung cho logical partition kô có ảnh hưởng gì hết,nếu bạn tạo logical thì phải có cái đó thôi.khi xai win vista khuyên các bạn nên dung acronic đừng nên dùng partiton magic

minhlg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng bảy 2007 lúc 14:04
Con sony của mình chỉ có 1 ổ đĩa thôi, mình dùng pgmagic tao thêm ổ chứa data cho an toàn, nhưng khi tạo xong máy ko nhận ra ổ cd dù ngoài dó vẫn nhận được, bác nào biết chỉ dùm! cám ơn nha!
Bạn ko nói rõ là cai phân vùng bạn mói tại ra có thấy trong windown ko, nhưng thông thường thì bạn phải định dạng nó thì windown mới nhận còn CDROM thì mặc định windown vẫn nhận là ổ D, chỉ cần chú ý khi vào win thì bạn phải đổi thứ tự tên của ổ CD thành E để win nhận phân vùng mới là D ( cách đổi : bạn vào admin tool trong control panel chọn computer management vào disk management)

vtlam

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng bảy 2007 lúc 15:18
Bạn cũng có thể dùng chức năng Shrink của windows vista để chia lại ổ đĩa, khá tiện và chính xác đấy
Chức năng Shrink trong Vista chỉ có tác dụng với vài loại máy thôi bạn ơi. Laptop tớ dùng nó chỉ cho tạo ổ vài GB thôi nè, trong khi đó ổ cứng là 120GB, trừ phần Hidden Recovery đi cũng còn hơn 100GB.

Xin hỏi bác nào biết cách xử lý trường hợp này mách tôi phát, tôi dùng FZ190.

Bài viết cần bạn xem thêm

Thưa MOD
Em có mở đấu giá ở đây:
https://www.handheld.com.vn/threads...0gb-kt-22h22-14-11.505564/page-4#post-3742415
bác @cccp1784 có thắng ms2 nhưng từ chối nhận hàng. Nhờ mod [USER ...
Lazada Vietnam Master card on Monday