MACRO Tập chụp - Mong mọi người góp ý

lethanhaz

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Trong mấy chuyến đi phượt của em, em chụp để lấy kinh nghiệm.
Sử dụng máy Nikon Coolpix L110. Ảnh chưa qua photoshop.
Mong đc sự góp ý của các bác :D

DSCN3528.jpg DSCN3506.jpg DSCN3463.jpg DSCN3487.jpg DSCN3467.jpg DSCN3457.jpg DSCN3396.jpg DSCN3387.jpg DSCN3332.jpg DSCN3315.jpg DSCN3497.jpg
DSCN3314.jpg DSCN3312.jpg

kijinobita

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 tấm đầu hình như hơi tối , bác nên bù sáng +1 . tấm 3 bị out focus . Tấm 4 + 5 đẹp , tấm 6 hình như cũng out focus lun . Tấm số 9 đẹp , mình cũng mới tập chơi , nên góp ý :) . mà con Coolpix chụp hơi chán bác ơi .

ntthanh158

GÂY DỰNG
Ảnh của bác chủ yếu thiếu sáng...chắc bác mới tập chụp nên canh chưa chuẩn, cũng có vài tấm đẹp lắm . Lia máy nhiều xí nữa là quen tay thôi. hihi

lethanhaz

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
thanks các bác ^^! máy nikon em cũng mượn tập tành thui... cũng ít chụp nên chưa đầu tư được

kijinobita

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
mình thấy trên HHVN hay có bác đấu giá cái canon S80 , bác canh mà chụp con đó , chụp rất tốt với giá rẻ . Dòng bình dân Nikon thường có chất lượng ảnh không cao.

trangkoko

NHẬP HỘI
Mình thấy tấm cuối cùng- hoa mua nhìn sắc nét nhất. Mình cũng mới tập tành chụp à, hình còn ghê lắm nên chưa dám khoe, lên đây học hỏi mọi người trước. hihi

blogheokon

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đúng là 2 tấm đầu hơi tối thật, nhưng ảnh này chưa qua photoshop thì có thể nói là tác phẩm khá hoàn hảo rồi...
Thích nhất tấm gần cuối, có thêm vài giọt sương long lanh nữa thì tuyệt vời hơn nhiều...

votinh1230

GÂY DỰNG
mất 1/2 trên tổng số pic bị thiếu sáng trầm trọng bác à. bố cục đa phần chưa hợp lý cho lắm.
em chỉ góp ý thế thôi. Tập chụp nhiều cho lên tay bác nhé :D

ntson_tt

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
He he ai mới cầm máy đều yếu khoản ánh sáng hết bác ạ :p.Nhưng bác focus có vẻ tốt rùi ạ :)

Bài viết cần bạn xem thêm

áp dụng được cho nhiều mục đích cho tương lai, hy vọng thế mới ảo sẽ được triển khai,