HỎI / ĐÁP Tập tành chơi Blackberry hỏi 1 chút

Vinh Nguyen

GÂY DỰNG
8700 là khả dĩ nhất bởi con này ko chịu hỏng, giá thấp, tính năng ổn. Tuy nhiên bộ nhớ ít, ko có thẻ nhớ. Nghiến răng đi thẳng vào hiện đại đi, làm con Bold 9k, hàng dựng chưa đến 4 triệu.

Mới chơi BB thì cứ xác định hàng dựng mà xơi, bền lắm chả kém gì hàng xịn, mà ko bị lừa.
Bác tư vấn kiểu này thì toi! Mua 8700 thì em đồng ý nhưng bác ấy nói muốn mua một con giá thấp để nghiên cứu mà bác bảo "nghiến răng" làm con 9000 dựng thì có chết người ta ko kia chứ! Hàng dựng mà ko kém hàng xịn ạ?! Bác có kinh nghiệm, bác có khả năng chọn được con máy tốt trong một rổ máy hàng dựng ko có nghĩa là ai cũng may mắn như bác, lỡ ko may bác ấy chọn nhầm con 9000 cùi bắp thì có phải bác mang tội ko?!

BB có media cũng không nổi bật nhiều, bạn nên dùng 8700 trước đã.

Sao không nổi bật nhiều đồng chí. Tư vấn kiểu này hơi khoai. Tốt nhất là bạn mượn người quen dùng thử xem thế nào. Nếu thích thì bắt đầu gia nhập, hehe. Còn dư dả thì cứ tậu 8700 đi, chơi một thời gian rồi bán nâng cấp.

Về hỗ trợ thì có khó khăn gì cứ post lên đây, anh em sẽ hết mình.

Chúc vui.

BB media không nổi bật nhiều so với các đt chuyên về giải trí khác, media của BB cũng không nổi bật bằng tính hỗ trợ cho công việc của nó mà.
Hix hai bác chiến với nhau làm gì, mỗi người mỗi quan điểm mà, cá nhân em thấy hai bác đều có lý: Media của BB cũng khá ổn, loa ngoài nghe nhạc tốt hơn nhiều dòng điện thoại khác kể cả những dòng được mệnh danh là Music Express hay Music Editon, hình ảnh sắc nét, màn hình xem rõ dưới ánh nắng trực tiếp, camera 2.0 chụp đẹp hơn hẳn so với 2.0 của Nokia hay Samsung,... ngang ngửa với Sony K750i, tuy nhiên đúng là Media của BB ko nổi bật bằng tính business của nó!

tùy tầm tiền

Nếu khoảng 1tr thì nên chọn 8700, nhưng bác sẽ không có tiếng việt Unicode và Multimedia, ngoài ra dùng Trackwheel cũng sẽ không sướng bằng trackball hoặc trackpad

Cao hơn 1 chút tầm 3-4tr bác có thể chọn 8900 hoặc 8520 (em recommend 8900 vì dù sao em vẫn thấy nó đẹp và cầm chắc tay hơn 8520)

Thêm tí nữa 4-6tr bác có thể mua Bold 9000 cũ mà dùng, nhưng em vẫn nghĩ tầm này bác nên đầu tư tạm 8900 trước đã (chấp nhận thiếu đi kết nối 3G)

Còn cao nữa thì cứ Bold 9700 hoặc 9650 mà táng :D ngon lành luôn, hàng BB nguyên seal cực kì ít lỗi bác ạ
Hix, đơn giản là mua 8700 mà dùng, bác phân tích chi tiết quá thành ra lạc đề mất! :)

dragonphathi

NHẬP HỘI
Bác tư vấn kiểu này thì toi! Mua 8700 thì em đồng ý nhưng bác ấy nói muốn mua một con giá thấp để nghiên cứu mà bác bảo "nghiến răng" làm con 9000 dựng thì có chết người ta ko kia chứ! Hàng dựng mà ko kém hàng xịn ạ?! Bác có kinh nghiệm, bác có khả năng chọn được con máy tốt trong một rổ máy hàng dựng ko có nghĩa là ai cũng may mắn như bác, lỡ ko may bác ấy chọn nhầm con 9000 cùi bắp thì có phải bác mang tội ko?!

Hix hai bác chiến với nhau làm gì, mỗi người mỗi quan điểm mà, cá nhân em thấy hai bác đều có lý: Media của BB cũng khá ổn, loa ngoài nghe nhạc tốt hơn nhiều dòng điện thoại khác kể cả những dòng được mệnh danh là Music Express hay Music Editon, hình ảnh sắc nét, màn hình xem rõ dưới ánh nắng trực tiếp, camera 2.0 chụp đẹp hơn hẳn so với 2.0 của Nokia hay Samsung,... ngang ngửa với Sony K750i, tuy nhiên đúng là Media của BB ko nổi bật bằng tính business của nó!

Hix, đơn giản là mua 8700 mà dùng, bác phân tích chi tiết quá thành ra lạc đề mất! :)

Chọn 8700 đi bạn, không sợ hối hận, mình đã làm thế rồi

horkbajir

CON GÀ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Chọn 8700 đi bạn, không sợ hối hận, mình đã làm thế rồi

em đã từng tư vấn cho 1 ông bạn thân bắt đầu BB với 87, kết quả là đc 2ngày đã bán để lên đời 8800, thế nên em nghĩ là mới bắt đầu nhưng cũng phải tùy điều kiện của mình nữa chứ :D bác chủ còn đi học nhưng nếu có kinh phí đến mức nào thì nên xem xét máy ở mức đó, chứ cứ đâm đầu vào 87 thì cũng không phải là ý hay

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác cho em hỏi câu hơi ngu 1 tý. hàng dựng là hàng gì và khác biệt so với hàng xịn? Em cũng mới tập tành BB nên chưa hiểu lắm.

Mr.Hoo214

GÂY DỰNG
Các bác cho em hỏi câu hơi ngu 1 tý. hàng dựng là hàng gì và khác biệt so với hàng xịn? Em cũng mới tập tành BB nên chưa hiểu lắm.

hàng dựng thì có nhiều loại , chủ yếu là hàng có main trong là main đục lỗ được các bác thợ mua về từ nhiều nguồn , đa số là từ trung quốc , sau đó mong má , đắp vỏ thêm cho em nó để giống y như hàng xịn và bán với giá rẻ hơn ^^ . Bởi vậy mua Blackberry mà giá rẻ wa cũng phải coi chừng

horkbajir

CON GÀ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hàng dựng thì có nhiều loại , chủ yếu là hàng có main trong là main đục lỗ được các bác thợ mua về từ nhiều nguồn , đa số là từ trung quốc , sau đó mong má , đắp vỏ thêm cho em nó để giống y như hàng xịn và bán với giá rẻ hơn ^^ . Bởi vậy mua Blackberry mà giá rẻ wa cũng phải coi chừng

giờ main đục lỗ là trò lịch sử phết rồi đấu bác ạ. Các bác Tung Của giờ thu mua đủ loại BB cũ, hỏng về, nhặt cái gì dùng được cái gì vứt đi rồi lắp lại, thay vỏ gia công ==> Một em BB mới toanh hoặc like new 99% như các thương gi rao bán, đấy là hàng dựng

lighthouse2510

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
chơi BB mới bít cuộc đời sao lắm đắng cay, Thạch Sanh thì ít Lý Thông thì nhiều. haha. BB thật giả lẫn lộn chẳng bít đâu mà lần

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...