Tắt chế độ sạc pin khi ActiveSync(WM6)

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng hai 2008 lúc 12:15
Re: tắc chế độ sạc pin khi ActiveSync(WM6)

làm thế nào để tắc chế độ sạc pin khi ActiveSync, mình xài o2 exec, WM6
bạn chọn Start/setting/system/POWER/advanced..rồi đánh dấu tích vào 'when device is turn on, do not charge...to PC"
Lần sau khi cắm cable nó sẽ ko sạc nữa!

lamthanhle

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng hai 2008 lúc 13:36

bạn chọn Start/setting/system/POWER/advanced..rồi đánh dấu tích vào 'when device is turn on, do not charge...to PC"
Lần sau khi cắm cable nó sẽ ko sạc nữa!
làm jì có mục đó hả bạn?? mình xài wm6, bạn xem lại giúp mình với, nghe nói phải vào chỉnh registry

alexvnn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng hai 2008 lúc 16:59

mình đang dùng HTC Tuoch bạn trên kia chỉ đúng đó có fần đó mà
Start/setting/system/POWER/advanced rồi đánh dấu tích vào 'when device is turn on, do not charge...to PC"

mình làm theo đúng là có fần đó (win 6)

Win 5 chưa dùng bao h nên chưa bít :D

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng hai 2008 lúc 17:39

Mỗi gạch chéo(/) là một lần ''chọt"! Tìm vào phần system, chọn POWER có hình quả pin mà chỉnh! sửa registry cũng được nhưng phải hiểu và trong máy phải có công cụ chỉnh sửa
! em cũng đang dùng WM6 ! Nếu vẫn ko thấy em gởi hình cho!

haltt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2008 lúc 17:53

Bạn phamhien chỉ như vậy quá rõ rồi.

Tôi nghĩ chắc chỉ WM6 mới hỗ trợ vụ này, mà sao bạn chủ topic sài WM6 lại tìm không ra nhỉ. Dễ tìm lắm mà: Ấn Start, ấn Setting, chọn tab: System, chọn icon: Power, chọn tab: Advance, tích vào mục: When .... PC, OK.
Vậy là xong !!!

lamthanhle

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng hai 2008 lúc 13:50

Bạn phamhien chỉ như vậy quá rõ rồi.

Tôi nghĩ chắc chỉ WM6 mới hỗ trợ vụ này, mà sao bạn chủ topic sài WM6 lại tìm không ra nhỉ. Dễ tìm lắm mà: Ấn Start, ấn Setting, chọn tab: System, chọn icon: Power, chọn tab: Advance, tích vào mục: When .... PC, OK.
Vậy là xong !!!
thật sự là máy mình ko có mục đó

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 15:14

dạ,kính thưa các bác là không phải máy nào cũng có chức năng đó đâu ạh,hồi trwocs thì mỗi ông HP có chức năng này,bây h chắc có thêm em Touch,chứ em dùng qua vài đời PPC như o2s,exec,miniS,neo,hay eten m700 thì từ bản rom cook wm6 hay đến cả bản wm6 chính thức của eten cũng không có :D,nên việc không tìm ra cũng đúng ạh :D

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 19:27

Chỉnh Registry là đúng rồi. Hãy cài một phần mềm chỉnh registry nào đó như Resco Registry hoặc PHM Registry. Sau đó tìm đến khóaHKEY_LOCAL_MACH INE\Drivers\Bui ltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging rồi sửa giá trị từ 1 thành 0, sau đó tắt máy, chờ khoảng 30s, bật lên và Soft-reset.

PS. Sao dạo này ít người tìm bài cũ thế nhỉ? Cái này em cũng search từ diễn đàn mà? Chỉ cần search nguyên vấn đề trên phần google add của handheld là được.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday