Tắt chuột tay IBM T40 bằng phím nào?

Các thớt khác của cobebandiem
9 Tháng chín 2007 lúc 15:48
Kính chào các pác, các anh!

Em vừa thửa được 1 chú T40 nhưng cái chuột di bằng ngón tay nó rất là khó chịu, muốn tắt đi phải mò vào Access IBM, không bít có cách nào tắt được bằng phím nóng không nhỉ? em tìm mãi mà không ra, xin các pác, các anh chỉ giùm em với, em khó chịu lém roài vì mỗi lần soạn văn bản, vô tình sờ vào, nó lại nhảy linh tinh, kíu em với nhá, em xin cảm ơn nhiều! he

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 16:50
Bác thử Fn+F8 chưa. Em toàn làm thế. Nếu làm thế chưa được thì lên trang chủ mà load về
Đó là tổ hợp phím dùng để Bật/Tắt chế độ kéo giãn màn hình khi máy không chạy đúng độ phân giải...

En chưa thấy ai nói về tổ hợp phím tắt để tắt chuột của IBM. Nếu cần, bác có thể vào BIOS để tắt.

Em thấy chuột của IBM dùng rất êm và nhạy, chắc tại bác chưa quen thôi...

dnt

Trym available
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 17:24
Bạn chắc chưa cài Ultra Navigator rồi, lên site IBM down cái đó về cài vào. Nó quản lý cả TrackPoint và TouchPad cho bạn. Bạn cho chạy thường chú ở System Tray và on, off thôi. Không có hotkey để on, off đâu bạn ạ

Attachments

9 Tháng chín 2007 lúc 18:07
Bạn chắc chưa cài Ultra Navigator rồi, lên site IBM down cái đó về cài vào. Nó quản lý cả TrackPoint và TouchPad cho bạn. Bạn cho chạy thường chú ở System Tray và on, off thôi. Không có hotkey để on, off đâu bạn ạ

Cái chính là cần Hotkey chứ tắt kiểu này máy tính laptop nào cũng có phần mềm

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 19:04
Cái chính là cần Hotkey chứ tắt kiểu này máy tính laptop nào cũng có phần mềm
Hotkey thì tùy dòng máy, có máy có máy không. Như em dùng e1705 cũng không có mà :)

Anh có thể thiết lập chế độ cho phần mềm quản lý sao cho nếu cắm chuột USB vào hệ thống là phần mềm tự động tắt TouchPad và TrackPoint. Cũng giải quyết được 1 phần nhu cầu của anh đó :)

9 Tháng chín 2007 lúc 22:03
hu hu...em mún tắt con chuột nè đi quá, cái lúc gõ văn bản ý, sơ ý sờ vào con chuột chết ấy, y như rằng là nó nhảy, hu hu....thôi để em thử theo cách của pác ndt vậy, pác nào có cách tắt bằng hot key chỉ em với nhá, xin hậu tạ to

pác cho em xin cái link để em load với, em dốt eng lém, hì hì...tks pác nhìu hoặc pác mail cho em 1 phát, gửi pác trước 5 cái cảm ơn, he!

manhtranngoc@gmail.com

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday