Tắt đèn báo của O22s

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Là người dùng O22s các bác cũng biết cái đèn báo sóng + đèn báo Blue Tooth của O22s ( và O22, O22i ) rất khó chịu, cứ nháy nháy hòai ^.^ . Với Blue Angel thì vấn đề đó có thể xử lí bằng Tweak2k2 hoặc RegEdit.

Với Tweak2k2 thì rất dễ dàng ( nhưng bạn fải có bản mới nhất, đọc bài em giới thiệu trong Box Pocket PC ạ ).

Vào Tweak2k2, Tweaks, System Tricks, LEDs, tích 2 cái Turn off right side LED ( đèn mầu xanh lá cây, báo sóng ), Turn off left side LED ( đèn mầu xanh lá cây : Wifi, đèn mầu xanh nước biển : Blue Tooth ).

Nhưng với em thì chưa làm được cách này, ko hiểu lí do fần LEDs không có hiệu quả, mặc dù đã tích nhưng không thấy gì, vào lại vẫn để y nguyên ( chỉ tích mỗi cái Increase keyboard light time (60s) nhưng không có hiệu quả, của em vẫn chỉ là 6s. Ngòai ra nếu làm được cũng tắt rung luôn, thông tin:

http://www.tweaks2k2.com/portal/index.php?topic=issues

Tiếp theo là với RegEdit, cái này đọc trên Forum xda developer, không biết có áp dụng được với O22 không.

Vào RegEdit,

Hkey_Local_Machine/Drivers/Builtin/BWLEDMGR

Đổi Index Value từ 1(hoặc 2) thành 0. Restart máy --> tắt đèn báo bên trái.

Hkey_Local_Machine/Drivers/Builtin/NLEDMGR

Đổi Index Value từ 1 thành 0. Restart máy --> tắt đèn báo bên fải.

Đã test thử và OK với em O22s của em. 2 thằng em đèn báo đã ngủ yên sau liều thuốc ngủ.... cực mạnh :D.

Post lên cho mọi người tham khảo ạ.

sid

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hê hê gà ơi,đang nhiên tắt đi làm gì.Đèn BT và sòng nó nhấp nháy nhìn mới đẹp chứ,ai tắt đi như nó chết rồi thế,thú thực trước lúc đi ngủ anh fải sờ mó một tí nhưng nếu ko có cái nhấp nháy đó thì anh cũng chịu chẳng tìm được,mà cái đèn BT chính ra lại đẹp ấy chứ,mấy thằng Nokia hay samsung đâu có đâu,mấy chú trường anh hồi trước chẳng biết dùng BT nhưng cứ bật lên nhìn cho nó cool đấy hê hê.anyway nice tips

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em vẫn dùng cách tắt đi bằng regEdit là nhanh nhất... làm phát nào ăn luôn phát đó bác à.

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hình như O2 XdaII không có tác dụng với chiêu này thì phải! Thử rồi nhưng không tìm ra nhánh của nó!

Bài viết cần bạn xem thêm

áp dụng được cho nhiều mục đích cho tương lai, hy vọng thế mới ảo sẽ được triển khai,