Tắt hẳn Palm Treo 680.

cabasa

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng bảy 2007 lúc 07:38
Mà sao bác lại cần tắt hẳn cái PDA nhỉ? thường thì chỉ cần tắt phone thôi chứ. Muốn tắt hẳn thì cứ tháo pin ra quẳng sang bên cạnh thôi, với một số pda đời cũ thì việc bác tháo pin ra nó vẫn hoạt động tiếp bằng pin backup đến khi hết sạch điện thì nó mới chịu "chết hẳn" đó bác mà việc này thì không nên tẹo nào vì bác sẽ bị mất sạch dữ liệu trong máy.

ttavn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng bảy 2007 lúc 12:33
Mà sao bác lại cần tắt hẳn cái PDA nhỉ? thường thì chỉ cần tắt phone thôi chứ. Muốn tắt hẳn thì cứ tháo pin ra quẳng sang bên cạnh thôi, với một số pda đời cũ thì việc bác tháo pin ra nó vẫn hoạt động tiếp bằng pin backup đến khi hết sạch điện thì nó mới chịu "chết hẳn" đó bác mà việc này thì không nên tẹo nào vì bác sẽ bị mất sạch dữ liệu trong máy.
Thanks mọi người rất nhiều. Hóa ra là nó ko tắt được, e là lính mới nên ko biết.

Dumbledore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng bảy 2007 lúc 12:18
Tại vì pin con Treo680 nó hẻo quá các bác ạ. Tự nhiên nuôi báo cô thằng PDA gần 10 tiếng đồng hồ trong khi mình ngủ ko vọc gì cũng tiếc lắm chứ.
Bạn nên xài chương trình Phone Technician, cài đặt chế độ tắt chức năng phone tự động vào ban đêm (ví dụ 12h tối đến 6h sang). Tiết kiệm pin khá nhiều.

Bạn xem thêm các tricks tăng thời gian sử dụng pin treo680 trên diễn đàn, sẽ tăng đáng kể đấy!

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin chào các bác, tình hình là định lên Iphone 2 sim cho bớt máy trên người, phân vân em XR quá, review thì mỗi chỗ 1 kiểu, không biết thế nào. Nay cuối tuần trong lúc thưởng thức cà phê vợ pha, mạn phép đăng bài hỏi các bác đã dùng thực tế, có hơn 8 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday