[?] Tắt màn hình Atom Life

temp304

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng hai 2008 lúc 11:11
Các huynh đệ cho hỏi là làm cách nào để tắt màn hình của Atom Life; hiện giờ con của tớ chỉ tắt backlight khi ko dùng mà thôi; mà tớ thì muốn tắt luôn màn hình giống như các máy nghe nhạc vậy đó

Và còn nước SX nữa; cả máy và pin của tớ đều ghi là Made in China (tớ mua hàng XT ở M&N O2); như vầy vẫn là hàng chính hãng hở các pác? Và thời gian dùng pin thực tế của Atom Life là bao lâu vậy? Con của tớ mới dùng có 4h + chụp vài pô hình mà nó báo chỉ còn 50% pin à?

Cám ơn mọi người

Edwards

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng hai 2008 lúc 15:14
He he, Atom, Atom exec và atom life đều do hãng Quanta của TQ làm mà, nên Made in China là chuần rồi mà bạn. Mình đang dùng atom thấy pin cũng tệ lắm, nghịch nghịch một tí mà tụt pin ầm ầm, chả hiểu có cách nào khắc phục ko ????

Edwards

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng hai 2008 lúc 08:33
thế thì pó tay rồi, check lại máy đi vậy, chắc có bảo hành. Vì đúng là mấy cái dòng Atom pin yếu nhưng như của bác mới tinh mà đã thế thì có vấn đề rồi. Cái Atom của e dùng được cũng lâu lâu rồi, bây giờ có hiện tượng như thế.

temp304

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng hai 2008 lúc 09:44
còn cái tính năng tắt màn hình hoàn toàn thì sao hở pác? tính năng này là mặc định trong các dòng đt & máy nghe nhạc; nhưng trong Atom này thì nó ko tắt mà cứ chiếu sáng mờ mờ cái màn hình (mặc dù tớ đã chọn tính năng tắt backlight);

và pin bị 1 lỗi nữa là mặc dù nó báo còn 0%; nhưng tớ vẫn có thể sử dụng nó (chọt chọt và chơi game) đc tới 30 phút nó mới tắt

binmsc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng hai 2008 lúc 11:15
tình hình hiện giờ là máy ko dùng gì hết; chỉ có chụp vài tấm ảnh + chọt chọt vài cái rồi để yên mà nó đã hết pin (12 tiếng đồng hồ đúng)
12 tiếng mà đã hết pin thì quá tệ.
Có thể có phần mềm nào đó gây ngốn pin nhiều. Tốt nhất nên thử Hardreset lại xem sao.

temp304

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng hai 2008 lúc 12:01
còn cái tính năng tắt màn hình hoàn toàn thì sao hở pác? tính năng này là mặc định trong các dòng đt & máy nghe nhạc; nhưng trong Atom này thì nó ko tắt mà cứ chiếu sáng mờ mờ cái màn hình (mặc dù tớ đã chọn tính năng tắt backlight);

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin phép các Mod, BQT (trừ Mod @Hassler), e xin đc báo cáo ạ: [emoji3]
Em có bài đấu giá, ghim sticky ở đây: https://www.handheld.com.vn/threads/sam9-hu-oa-ma-20-kt-23h08-22-11-2018.506462/
Khi mọi người đang tham gia chơ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday