Tắt tính năng charge PIN khi dùng USB

chan_an168

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 08:35
Cắm USB vừa sync vừa sạc thế thì càng tốt chứ bác, pin sau này đều là Li-ion không hà, sạc nhồi đâu có sao đâu?

honeyz

KỸ SƯ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 15:59
Cắm USB vừa sync vừa sạc thế thì càng tốt chứ bác, pin sau này đều là Li-ion không hà, sạc nhồi đâu có sao đâu?
Sạc wa USB dễ chai pin lắm bác ơi, nguồn điện USB ko ổn định lắm đâu :D

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 17:20
Em thì thường là để sạc nhanh khi cắm qua USB. Cũng biết là dễ chai pin vì cái gì cũng có 2 mặt của nó nhưng được cái chức năng này cũng thuật tiện nên cứ để thôi. Dell cũng có chức năng này.
Còn mấy dòng có phone em dùng thì hình như kô có chức năng tắt thì phải. Cứ cắm là sạc cùng luôn.

huythach83

Mốt
GẮN KẾT
13 Tháng tư 2007 lúc 17:47
Nếu các bác đang xài WM5 thì có thể vào registry, tìm đến:
HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging rồi sửa giá trị từ 1 thành 0, sau đó tắt máy, chờ khoảng 30s, bật lên, soft reset :D

Tringuyen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng tư 2007 lúc 19:22
Sync và sạc vẫn tốt hơn chứ bác, đừng nói nguồn USB không ổn định, đó là sai lầm, ổn định đấy chứ, không ổn định thì computer tiêu từ đời nào rùi, nguồn USB chỉ yếu hơn sạc zin theo máy thôi

honeyz

KỸ SƯ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 19:27
Chính gì yếu hơn mới dễ chai pin đó, bác dùng đi rùi bit

Born2loveU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 20:32
Nếu các bác đang xài WM5 thì có thể vào registry, tìm đến:
HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging rồi sửa giá trị từ 1 thành 0, sau đó tắt máy, chờ khoảng 30s, bật lên, soft reset :D

Sao cái này ko làm cho Exec được hả pác ? HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\usbfn đến đây là hết rồi !
Pác nào biét chỉ thêm giùm. Cảm ơn nhiều !

pipiupapa

MrH
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 21:52
Sao cái này ko làm cho Exec được hả pác ? HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\usbfn đến đây là hết rồi !
Pác nào biét chỉ thêm giùm. Cảm ơn nhiều !
cái dzu chỉnh lại reg để tắt tính năng chagre pin khi kết nối usb thì 1 số máy ko làm được đâu trong đó có dòng Uni. Chia bùn cùng pác

Bài viết cần bạn xem thêm

Kể từ ngày 2/10, Microsoft sẽ tăng giới hạn thiết bị đối với thuê bao Office 365 Home và Personal.

microsoft-office-365-home-personal-1535850276-340-width660height440.jpg

Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10.
[/CEN ...​
Lazada Vietnam Master card on Monday