Tắt ứng dụng

thanhthan

NHẬP HỘI
Chào các bạn, trước hết xin cảm ơn các bạn về những bài viết rất có ích cho người sử dụng iPhone. Sau đây nhờ các bạn chỉ giúp tôi cách tắt ứng dụng để tiết kiệm pin vì tôi thấy ở icon Mail hầu như lúc nào cũng có vòng tròn đen. Tôi đã thử làm 2 cách sau mà vẫn không tắt được: (1) vô SB Settings bấm nút Processes rồi bấm Delete ở icon Mail (2) chạy SysInfoPlus rồi vô process, vô MobiMail, bấm Stop, nó hiện ra 1 hộp thoại để mình chọn Kill hay Tẻminate. Tôi đã thử chọn cả hai cách mà không cách nào tắt được Mail process cả.
Máy tôi là iPhone 2G v. 2.2.1
Cảm ơn các bạn

dualeo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nếu sau khi đã thử hai cách trên nhưng không thay đổi theo mình nghĩ bạn nên Restore lại FW xem sao, lưu ý nên back up lại data trước khi làm nhé, thân.
PS: Bạn có thể dùng một vài bản FW Custome đã được build có nhúng sẵn một vài ứng dụng cần thiết nhé.

thanhthan

NHẬP HỘI
Cảm ơn bạn dualeo đã nhanh chóng cho ý kiến giúp tôi. Tôi đã làm như lời bạn khuyên là restore firmware nhưng nó vẫn không giải quyết được. Sau cùng tôi đã tắt được Mail nhờ dùng Backgrounder: đúp click nút home sẽ hiện ra Mail, chọn force quit nó sẽ tắt mail. Cảm ơn và kính chào các bạn

maxim

GẮN KẾT
hiểu phát chết liền bác nói rõ hơn đi chụp thêm ảnh màn hình nữa

thanhthan

NHẬP HỘI
Trong chương trình Backgrounder bạn đã chọn Preferences - Global - Task List Mode. Bạn bấm icon Mail để màn hình Mail mở ra rồi bấm và giữ nút Home sẽ hiện ra màn hình như hình (1) , bạn vuốt icon Mail thì sẽ hiện ra nút Force Quit như hình (2). Bạn bấm nút đó là tắt được ứng dụng Mail.Chào các bạn

Attachments

• Hinh 1.PNG
    Hinh 1.PNG
    39.6 KB · Đọc: 10
  • Hinh 2.PNG
    Hinh 2.PNG
    41.9 KB · Đọc: 10

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt