Tên miền .vn

Các thớt khác của nghiemhung

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có bác nào thạo cho em hỏi câu hơi ngu tí: có phải tên miền .vn là do Việt Nam quản lý không các bác?

Em đ' hiểu sao có trang tên miền .vn mà toàn ảnh và video seex là sao nhỉ? Sao thấy các chú cớm bắt toàn trang seex .com mà không thấy xử lí các trang tên miền .vn

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có bác nào thạo cho em hỏi câu hơi ngu tí: có phải tên miền .vn là do Việt Nam quản lý không các bác?
Tên miền quốc gia Việt Nam ."vn" được pháp luật bảo vệ theo Điều 12 - Luật Công nghệ thông tin, Điều 19 - Nghị định số 63/2007/NĐ-CP ngày 10/04/2007 của Chính phủ, Điều 12 - Nghị định số 28/2009/NĐ-CP ngày 20/3/2009 của Chính phủ. Bên cạnh đó tên miền quốc gia Việt Nam ."vn" còn có một số lợi thế.
Em đ' hiểu sao có trang tên miền .vn mà toàn ảnh và video seex là sao nhỉ? Sao thấy các chú cớm bắt toàn trang seex .com mà không thấy xử lí các trang tên miền .vn
Điều 11 Nghị định 28/2009/NĐ-CP ngày 20/3/2009 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong quản lý, cung cấp, sử dụng dịch vụ Internet và thông tin điện tử trên Internet có đề cập việc này. Bên cạnh đó còn quy định về trách nhiệm của tổ chức, cá nhân đăng ký, sử dụng tên miền Theo Thông tư 09/2008/TT-BTTTT ngày 24/12/2009 của Bộ Thông tin và Truyền thông hướng dẫn về quản lý và sử dụng tài nguyên Internet.
Các trang web này "mấy chú C15" chưa sờ chứ không phải là không sờ tới đâu.

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tên miền quốc gia Việt Nam ."vn" được pháp luật bảo vệ theo Điều 12 - Luật Công nghệ thông tin, Điều 19 - Nghị định số 63/2007/NĐ-CP ngày 10/04/2007 của Chính phủ, Điều 12 - Nghị định số 28/2009/NĐ-CP ngày 20/3/2009 của Chính phủ. Bên cạnh đó tên miền quốc gia Việt Nam ."vn" còn có một số lợi thế.

Điều 11 Nghị định 28/2009/NĐ-CP ngày 20/3/2009 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong quản lý, cung cấp, sử dụng dịch vụ Internet và thông tin điện tử trên Internet có đề cập việc này. Bên cạnh đó còn quy định về trách nhiệm của tổ chức, cá nhân đăng ký, sử dụng tên miền Theo Thông tư 09/2008/TT-BTTTT ngày 24/12/2009 của Bộ Thông tin và Truyền thông hướng dẫn về quản lý và sử dụng tài nguyên Internet.
Các trang web này "mấy chú C15" chưa sờ chứ không phải là không sờ tới đâu.

Cảm ơn bác đã cho em thêm thông tin. Trang web seex cũng được, không sao cả vì em cũng hay... vào xem; tuy nhiên tên miền .vn mà nó vẫn tồn tại được thì thấy kỳ lạ quá bác nhể.

Liệu đến khi nào mới là đủ lớn để các chú C15 đập hả Tam Cửu ơi?

forever

Staff member
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cảm ơn bác đã cho em thêm thông tin. Trang web seex cũng được, không sao cả vì em cũng hay... vào xem; tuy nhiên tên miền .vn mà nó vẫn tồn tại được thì thấy kỳ lạ quá bác nhể.

Việc đập, thì mấy anh ở trên quyết bác ơi

Hola

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Đ/c Nghiemhung nói thế nào ấy chứ? Làm gì có chuyện trang có tên miền .vn mà có cái văn hóa phẩm đồi trụy như thế được????@-)
Đề nghị đ/c nghiemhung PM vào hòm thư của mình tên trang miền .vn mà đăng các loại văn hóa phẩm không lành mạnh đấy để tôi...... tham khảo nhé:D.

horkbajir

CON GÀ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
trang bác nói có phải mocxi.vn ko =)) trang này lập ra với mục đích trên giấy phép là kinh doanh thuốc và các mặt hàng liên quan thì phải :D

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tên miền quốc gia nếu do VNNIC quản lý thì mới thuộc cái nghị định gì đó trên kia. Còn khi đã mang ra bán trên thị trường quốc tế thì phải tuân thủ luật pháp quốc tế cũng như quy định chung không riêng gì VN. E nhớ là có cái công ty dot vn gì đó ở US phân phối domain này. Giá khoảng 100usd/năm.

Ares_n1

HHVN - SIÊU DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Thầy hay vào xem cái ni vậy,chỉ em với :D:D:D

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Còn khi đã mang ra bán trên thị trường quốc tế thì phải tuân thủ luật pháp quốc tế cũng như quy định chung không riêng gì VN.
Tên miền Việt Nam vẫn chưa được phép chuyển nhượng mua bán mà?!
http://www.thongtincongnghe.com/article/9727

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các văn bản pháp lý của VN nhiều khi mỗi người hiểu theo một kiểu, nhiều khi thông tư hướng dẫn thi hành lại đi ngược lại hoàn toàn với nghị định. vì vậy e là dẫn chứng bằng 1 văn bản cũng chưa chuẩn xác.
Việc đăng ký domain .vn Online hiện nay tương đối đơn giản. Buổi lễ chính thức dot.vn đưa hệ thống domain .vn ra thị trường nước ngoài được tổ chức tại US và trên bản tin VTV1 cũng có đưa tin.
Mời mọi người vào đăng ký. www.dot.vn

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt