Tên ổ cứng đổi màu xanh???

Các thớt khác của DUND
21 Tháng tư 2007 lúc 09:38
Sau khi mình fomat ổ D thì tên ổ đĩa và tên các thư mục copy vào ổ đĩa đó chuyển màu xanh( cũng đẹp ghê!!) , mình không biết nguyên nhân tại sao??
Ai biết xin chỉ giáo!!

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng tư 2007 lúc 09:49
Sau khi mình fomat ổ D thì tên ổ đĩa và tên các thư mục copy vào ổ đĩa đó chuyển màu xanh( cũng đẹp ghê!!) , mình không biết nguyên nhân tại sao??
Ai biết xin chỉ giáo!!
khi format anh chọn " Enable Compression" thì ổ sẽ có màu xanh thôi

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
21 Tháng tư 2007 lúc 11:31
Vậy theo ý các bác là có nên dùng chức năng compress đó ko ? Lợi về dung lượng nhưng thiệt về tốc độ ... theo em là ko nên dùng, chả tăng đc bao nhiu dung lượng mà mỗi lần truy xuất dữ liệu phải chờ lâu là khó chịu à :D

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng tư 2007 lúc 11:31
bro chon properties ổ D, và bỏ chek chức năng đó là xong. ko nên để chức năng đó, có hại ổ cứng.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng tư 2007 lúc 12:22
Lợi hay hại thì còn phải tùy theo mục đích sử dụng. Nếu phân vùng đó chỉ để lưu trữ dữ liệu, tần suất truy cập không lớn hoặc không yêu cầu tốc độ cao (như phân vùng ổ cứng dùng để lưu bộ Setup chẳng hạn) thì dùng tính năng này cũng tốt chứ có sau đâu nhỉ?

Còn nếu phân vùng được dùng để cài hệ điều hành, chắc chẳng có ai nghĩ đến việc tiết kiệm ít "mê bai" mà hệ thống chạy chậm rì, đúng không ạ :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào 1 ngày không xa trong tương lai, chúng ta sẽ có thể tung hoành trên không bằng những thiết bị bay cá nhân. Nghe cứ như là chuyện khoa học viễn tưởng vậy, thế nhưng công ty Boeing đã nói vào tháng 3 vừa qua rằng các mẫu drone chở khách có thể xuất ...
Lazada Vietnam Master card on Monday