Thắc mắc muốn hỏi về laptop Sony Vaio

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tks Voduy nhé ! bà con cứ góp ý đi, wá 100-200 cũng ko sao, miễn là gần như perfect như em mong muốn là ok :D

voduy

GẮN KẾT
TieuHoangTu said:
Hic, cấu hình thế mà có ngàn tám, chẳng bù với thằng Z1WA của em hồi trước mua hai ngàn hai mà bây giờ sắp thành cùi bắp rồi... đúng là đua theo công nghệ chỉ có nước bứt gân chết sớm...

Theo em biết thì VAIO dòng VGN thực sự là dòng máy "đỉnh" của Sony. Em có được thấy (thấy thôi) vài đại diện cho dòng VGN, quả thật Sony đã đầu tư công nghệ và tiền bạc vào dòng máy này...

Em mê nhất là cái VGN gì đó, mỏng dính, màn hình cỡ 10 inch, mỏng hơn cuốn tập học trò của em, mà giá nó ngất ngư những hai ngàn tám, chắc em bán máu mới mua nổi nó quá, hic...

Đau quá...

anh cuhiep đang rao bán 1 chú Z1 có 1150$ kìa, chán ốm.....

nhưng em thấy con Z1 của em vẫn ngon chán, nếu so với dòng VGN đời mới nhất, thì cũng chỉ kém cái Xbirte , chip SONOMA

còn lại thì vẫn hài lòng với chú Z1 của em lắm . :D

TieuHoangTu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hình như Z1 có tới 2 đời, Z1WA và Z1WV, không biết cái anh cuhiep đang rao bán là cái nào...

Thật ra trong dòng máy xách tay cùng chip Centrino, thì chú Z1WA dùng chip 1.7GHz và 512MB RAM cũng là quá tay rồi. Em từ hồi đổi từ IBM T40 qua Z1WA này chạy thấy cứ sao sao, tuy rằng ổn định hay không thì em chưa biết ai hơn, nhưng về độ bền thì em nghĩ cái vẻ ngoài của IBM sẽ bảo vệ nó hơn hẳn Z1WA. Cái máy quái quỷ của em không có khóa, cứ thế mà bật máy lên, chán thế...

Nói vậy chứ hiện giờ em không có ý định đổi máy, vì em chưa dùng hết công suất của cái máy này. Ở nhà em còn một ái desktop hồi đó ráp ở Hoàn Long (công ty chuối và cùi bắp nhất việtnam), chạy chip 1.4GHz mà vẫn burn DVDs, xem film nghe nhạc, đã vậy em còn cho nó chạy 24/24 làm server cho cái forum của em nữa, làm tá lả tùm lum mà nó vẫn trơ trơ như trâu, đúng là dòng desktop có khác...

Dùng laptop thì cứ nơm nớp lo sợ nó hết pin, cục pin của em chai rồi, bây giờ còn có chừng 1 tiếng- tiếng rưỡi, hic, khổ nhất là pin...

voduy

GẮN KẾT
Z1 là dòng máy có nhiều series nhất, kô dưới 10 series, cái của em là PCG-Z1XGP, kô hiểu sao mà cái series của em trên mạng rất hiếm. Các đời Z1WA, WAP là phổ biến nhất.

Trong cái Site của Sony nói rất nhiều về dòng Z1....Tự tin mà nói Z1 là dòng máy đẹp nhất trong các dòng notebook của SONY.

Z1 có cả dòng xuất ra nứơc ngoài và dòng dùng trong nôi địa, khác nhau về cơ bản là bàn fím của nó. tiếng Nhật và tiếng ANh.........

Em thấy chuyện kô có khóa cũng hay đấy chứ.... nếu như kô nhầm thì đây là dòng máy duy nhất kô dùng khóa màn hình.......

một chút lan man về SONY VAIO Z1............:)

TieuHoangTu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
đúng là vào đây mới thấy trời cao biển rộng, hehehe... cảm ơn mấy anh cho em biết nhiều hơn về mấy cái thứ đồ digital. cái mặt em vậy chứ, em chỉ mua đúng cái nào phục vụ cho nhu cầu của em thôi, còn nó thế nào, này nọ ra sao em hông biết nhiều lắm, hehehe...

HOANG LU HAN

MÁY HỎNG
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
mình chỉ biết đối với sony vaio thì máy mới rất đắt và linh kiện khó tìm lắm, không phải như dòng T seri của IBM
Dòng S card màn mình không có share ram S150, S260, S360..
Dòng FS card màn mình share ram FS550, FS570..
Dòng Z1 thì card màn hình không share ram nhưng chỉ có 16mb, nhưng đẹp

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hỏi mấy bác chuyên gia tí...
Có người đang nhờ em kiếm giùm một con laptop nhỏ cấu hình như sau:
Intel® Pentium® (Centrio là được)
40GB->60GB
RAM: 512MB
Combo
10,6"->12,1” WXGA (Bắt buộc phải là wide có gương càng tốt :p)
VGA: 32->64Mb No Share
Thêm cái nữa bắt buộc phải là sony và giá dười 1300$
Về laptop em không rành nên nhờ các bác tư vấn xem kiếm được con nào với. Thanks

vo_thang_Dau

Run away
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
theo như tiêu chuẩn thế thì mình nghĩ SONY S150 thích hợp nhất, và màn hình lớn hơn chút xíu, 13.3"

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
caohungvn said:
Hỏi mấy bác chuyên gia tí...
Có người đang nhờ em kiếm giùm một con laptop nhỏ cấu hình như sau:
Intel® Pentium® (Centrio là được)
40GB->60GB
RAM: 512MB
Combo
10,6"->12,1” WXGA (Bắt buộc phải là wide có gương càng tốt :p)
VGA: 32->64Mb No Share
Thêm cái nữa bắt buộc phải là sony và giá dười 1300$
Về laptop em không rành nên nhờ các bác tư vấn xem kiếm được con nào với. Thanks
Với giá đó thì chỉ có sony dòng TR hay dòng T thôi, cả hai đều gương và giá cũng ngang ngang(máy dùng rôì), thấy có mấy bác trên đây bán.
Nhưng nói thật mấy cái đó 10"6 mà dầy quá, nhìn không đẹp.
sáng giá nhất là em Fujitsu p7010, nhưng cũng chẳng đẹp, dầy qúa.

Bài viết cần bạn xem thêm