thắc mắc số serial và máy chín thật giả HP

Các thớt khác của kizzem

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
@ bác trung đc Hp bảo hành thay mainbo lần nào chưa :D

nếu có dzồi thì câu trên trật lất à nghe :D
@ còn sớ lở máy bị die main thì làm sao f10 đc ta

Nếu HP thay mainboard thì việc trùng số serial là điều họ phải làm. Một số kỹ thuật là việc quá ẩu, đến nổi để số serial trắng hay số 0123456789 gì đó. Việc đổi số serial rất nhanh, hp thì dùng usb là change được ngay không quá 1p. Cũng nói thêm là hiện tại trên thị trường có 1 dòng sp đó là hp dv4, dv5 open box do đó số PN bên ngoài và trong không trùng nhau. Cách này giúp HP phát hiện máy trưng bày và máy nguyên seal. HP vẫn bảo hành bình thường và chỉ có 12 tháng thôi. Riêng các dòng brandnew hay nguyên kiện thì thêm 1 tháng lưu kho cho nhà sales.

Khi mainboard bị hỏng không lên hình ( die ) thì hp sẽ tháo ra, trên đó có 1 tem Part của HP, 1 số serial main, 1 số MAC LAN, 1 UUID. Căn cứ vào 4 con số trên sẽ quyết định máy đó có được bảo hành không. Việc quản lý đó của hp quả là tuyệt vời vì không ai có khả năng làm giả được ngay cả nhân viên hp. Sau khi máy bạn thay main thì data của main đó được cập nhật ngay trên server data của hp. Ở việtnam thì việc cập nhật này chuyển sang server đặt tại Singapore. Ship linh kiện cũng tại Singapore luôn.

zinnetino

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
có thể là tem giả nhưng s/n và p/n trong cmos là chính xác nhất,coi trong đó rồi check trong web hp là an toàn nhất bạn à,nếu nhu ban nói vay là máy bạn bị đóng tem giả rồi

bb_tanphu

Kết nối thành công!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
mình thật sự thắc mắc ko biết con máy mình đang xài có phải hàng thật hay hàng giả hay không, mình đang ở Nhật, năm ngoái có nhờ người thân ship 1 con HP Artist từ mỹ nhưng mua trên amazon về, ko fai mua trên website chính hãng, khoảng năm đó mình bi mất bộ recovery và có thời gian về việt nam mang máy ra HP Việt nam ( Phan kế bính HCM) nhờ ghi lại bộ recovery mới thì nhân viên HP ở đây sau khi lật đít con máy lên thì phán tem của mình là tem giả, ko chịu bảo hành ( tên này thái độ hơi láo làm khách hàng hơi khó chịu nhưng thôi bỏ qua), mình đinh ninh nên có đi tìm hiểu cách kiểm tra máy thật giả thì mình vẫn kiểm tra được bằng qua trang homepage của HP bằng số serial trong bios và vẫn đúng hạn bản hành, còn tem thì đúng là tem trên máy mình có khác thật, không rõ thế nào luôn~X(, bác nào có kinh nghiệm thì xin giúp vì mình cũng đang cần kiểm tra con máy náy, xài được 1 năm thì màn hình bị sọc, máy hơi nóng, mình định sẽ gởi lên cho bọn bảo hành ở Nhật.:-c

Theo kiến thức của mình thì HP có trung tâm bảo hành toàn cầu tại VN (khác với Lenovo - ủy quyền cho FPT). Miễn là máy bạn có chế độ bảo hành toàn cầu (còn trong hạn bảo hành) thì nếu máy có trục trặc, HP VN sẽ giải quyết cho bạn mà không phân biệt nguồn gốc mà bạn mua hàng. Miễn là hàng đó là hàng chính hãng HP. Nếu HP VN không nhận bảo hành thì bạn có mang qua HP Nhật cũng thế thôi.

Nếu bạn nói: "...serial trong bios và vẫn đúng hạn bản hành", thì mình cứ từ tốn trình bày với nhân viên bảo hành HP xem sao, cứ từ tốn trình bày đầu đuôi câu chuyện, bạn cứ giả vờ không biết chuyện cái tem quái quỷ kia. Mình nghĩ HP sẽ tìm cách giải quyết vấn đề cho bạn.

Mình nghĩ cái chuyện tem tiếc gì gì đó không quan trọng. Mình chỉ sợ máy bạn đã bị bung ra thay đồ ở trỏng thôi.

Chúc bạn may mắn.

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
HP luôn là thế số P/N trên đít máy và trong Bios không trùng nhau, nhưng số Serial number thì trùng nhau nhé. bạn kiểm tra cả đít máy và trong bios trên website HP mà ra được hạn BH thì vẫn là hàng chuẩn không bị đổi tem ở đít máy:
bạn vào đây để check nhé: http://www11.itrc.hp.com/service/ewarranty/warrantyInput.do?admit=109447626+1262918460135+28353475

bạn chọn 1 nước bất kỳ rồi đánh số P/N và S/N vào nhấn submit

kizzem

NHẬP HỘI
Theo kiến thức của mình thì HP có trung tâm bảo hành toàn cầu tại VN (khác với Lenovo - ủy quyền cho FPT). Miễn là máy bạn có chế độ bảo hành toàn cầu (còn trong hạn bảo hành) thì nếu máy có trục trặc, HP VN sẽ giải quyết cho bạn mà không phân biệt nguồn gốc mà bạn mua hàng. Miễn là hàng đó là hàng chính hãng HP. Nếu HP VN không nhận bảo hành thì bạn có mang qua HP Nhật cũng thế thôi.

Nếu bạn nói: "...serial trong bios và vẫn đúng hạn bản hành", thì mình cứ từ tốn trình bày với nhân viên bảo hành HP xem sao, cứ từ tốn trình bày đầu đuôi câu chuyện, bạn cứ giả vờ không biết chuyện cái tem quái quỷ kia. Mình nghĩ HP sẽ tìm cách giải quyết vấn đề cho bạn.

Mình nghĩ cái chuyện tem tiếc gì gì đó không quan trọng. Mình chỉ sợ máy bạn đã bị bung ra thay đồ ở trỏng thôi.

Chúc bạn may mắn.

mình biết tất cả những gì bạn nói đều có thể đúng và có trong policy của HP, nhưng có thể tại vn (xin lỗi ý mình nêu ra ở đây ko có ý phân biệt) thì nó chỉ là lý thuyết với những nhân viên mà mình đã gặp ở đó. một thái độ không coi trọng khách hàng mà mình đã gặp

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
mình biết tất cả những gì bạn nói đều có thể đúng và có trong policy của HP, nhưng có thể tại vn (xin lỗi ý mình nêu ra ở đây ko có ý phân biệt) thì nó chỉ là lý thuyết với những nhân viên mà mình đã gặp ở đó. một thái độ không coi trọng khách hàng mà mình đã gặp

nhiều khi mấy ông áy vui thì nhận mà không vui thì nói mình không ra gì , thế đấy bạn ạ

f87group

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hp thì chưa gặp trường hợp nào P/N giả nhưng IBM T400 thì gặp tận mắt rồi.Nhìn kỹ sẽ thấy P/N không hiểu vì lý dọ gì đã bị bóc đi thay vào đó là P/N giả trùng vời trong Bios.Nói là P/N giả cũng không hẳn là đúng vì nó trùng với bios nhưng chất liệu dùng để làm dù rất tinh vi nhưng không phải là của IBM làm.Đối với những hàng thế này chắc chắn bị từ chối bảo hàng.Có thể hp cũng sẽ bị làm giả như thế...

vungocanh

GÂY DỰNG
để chắc ăn hơn bác nên bóc hết tem ra trước khi mang đi bảo hành.nếu bác bóc tem không hết thì nó sẽ đưa bác đi lấy "khẩu cung" là tại sao lại tháo....etc... sau đó có quyết định bh cho bác không
em giờ toàn bóc hết tem.mag ra trung tâm BH toàn cầu cho lành.cứ cái PN và SN chứng minh còn BH là đc :D

killers07

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bọn nhân viên bh khốn nạn lắm,nó ăn tiền của mình mà nó cứ như là bố mình ý,giờ nếu nói chuyện với bọn nó không đc là cứ táng thẳng đòi gặp cấp cao thôi,nói nhiều với bọn nó vừa mệt người mà lại chẳng đc gì

Bài viết cần bạn xem thêm