Thắc mắc về chế độ autosleep của Vista

Các thớt khác của lolly20vn
26 Tháng mười hai 2007 lúc 18:53
Em mới mua con VAIO CR120E, hẹđiều hành Vistahome. Em gặp 1 vấn đề rất lờn là mỗi khi em cắm bittorrent chạy qua đêm thì khoảng mấy phút sau là màn hình nó tự tắt và ngắt luôn wifi. Em đã tắt hết mất cái power saving , chỉnh 1 cái battery profile cho riêng em nhưng vẫn bị. BI h chẳng chạy dc bittorent qua đêm nữa :((

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
26 Tháng mười hai 2007 lúc 19:25
Bây giờ mình làm thế này cho nó "hết ngủ" xem thế nào :D

Trong WinXP, nút Power dùng để tắt nguồn (Shutdown). Windows Vista, nút Power, thay vì Shutdown, nó lại có công dụng đưa máy về trạng thái ngủ (sleep). Anh có thể trả về tính năng Shutdown quen thuộc với XP cho nút Power trong Vista theo từng bước sau:

1. Mở Menu Start và vào Control Panel.

2. Nhấn vào System Maintenance.

3. Nhấn vào Power Option.

4. Chọn kiểu quản lý nguồn mà anh muốn và nhấn vào Change Plan Setting.

5. Trong cửa số đang mở, nhấn vào Change advanced power settings (Phía trên của góc trái của cửa sổ).

Trong cửa sổ Power Options, nhấn vào biểu tượng '+' bên trái của Power Buttons and Lid để mở nó ra, rồi đến Power button action

6. Anh sẽ thấy 2 lựa chọn, On battery: và Plugged in:, với tùy chọn Sleep bên phải của nó theo mặc định. Nhấn vào chữ Sleep phía sau On battery: anh sẽ thấy các tùy chọn: to Do Nothing (không làm gì cả), Hibernate và Shut down. Chọn chức năng mà anh muốn, trong trường hợp bài viết này là Shut down, làm tương tự với các tùy chọn của Plugged in.

7. Nhấn OK để hoàn thành các bước.

Sau khi chỉnh sửa xong anh cứ cho chạy Bittorrent và chờ độ chừng mươi... mười lăm phút xem nó còn Autosleep nữa không?

Chúc thành công.

26 Tháng mười hai 2007 lúc 22:16
cuối cùng em cũng đã biết lỗi. Thông số thì em chỉnh đúng hết rùi, nhưng mỗi lần để screen saver thì khi bẫt lên Víta yêu cầu password để login, và sau khi login thì nó sẽ tự disconnect wifi và reconnect lại, khiến cho bittorrent của em mất hết peer. Em tắt cái pasword prompt đi thì okie ngay, để automatic turn of screen okie nhưng thế thì chẳng còn gì là bảo mật nữa :confused: , em vẫn chưa tìm ra cách giải, mai chak em downgrade về XP:p

28 Tháng mười hai 2007 lúc 01:45
cuối cùng em cũng đã biết lỗi. Thông số thì em chỉnh đúng hết rùi, nhưng mỗi lần để screen saver thì khi bẫt lên Víta yêu cầu password để login, và sau khi login thì nó sẽ tự disconnect wifi và reconnect lại, khiến cho bittorrent của em mất hết peer. Em tắt cái pasword prompt đi thì okie ngay, để automatic turn of screen okie nhưng thế thì chẳng còn gì là bảo mật nữa :confused: , em vẫn chưa tìm ra cách giải, mai chak em downgrade về XP:p
vậy thì bác bỏ screen saver luôn là ok ngay thôi

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhằm đáp ứng nhu cầu khắc gia công trên các vật liệu trong công việc của mình, máy khắc laser mini ra đời với chất lượng nhất, hiệ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday