Thắc mắc về Doc to go

18 Tháng sáu 2007 lúc 16:26
Hỏi bên tinhte, đợi mãi mà chẳng ai giải đáp, vác qua đây vậy :(
Làm thế nào đọc được tiếng Việt trong Doc to go ??? Em nghe nói bản Doc to go này đọc được Unicode, nhưng các file của em chịu, không tài nào đọc được Mà cả TCVN cũng thế. Chỉ Doc to go thôi, còn các chương trình khác như iSilo...thì ngon rồi.
Em đang xài Palm LD :)

18 Tháng sáu 2007 lúc 16:32
Hỏi bên tinhte, đợi mãi mà chẳng ai giải đáp, vác qua đây vậy :(
Làm thế nào đọc được tiếng Việt trong Doc to go ??? Em nghe nói bản Doc to go này đọc được Unicode, nhưng các file của em chịu, không tài nào đọc được Mà cả TCVN cũng thế. Chỉ Doc to go thôi, còn các chương trình khác như iSilo...thì ngon rồi.
Em đang xài Palm LD :)
Bác ơi Doc to go không hỗ trợ unicode đâu! Bác nhần rồi, chỉ có officesuite mới hỗ trợ unicode thôi!

temunjin

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng sáu 2007 lúc 16:09
Cho e hỏi ké với:) .E sử dụng Office Suite,hiển thị tiếng Việt các file sử dụng fonts unicode (chẳng hạn Arial,Times new Roman..) ma ko hiển thị được file nào sử dụng fonts Vni-Window (em thường xài fonts Vni-times).Có cách nào add thêm mấy font này vô palm được ko a.E sử dụng công cụ add fonts của Office Suite để add vào mà vẫn ko hiển thị được:(

29 Tháng sáu 2007 lúc 23:57
Chà, vẫn chưa tìm ra cách cho Doc to go đọc font TCVN :( Đã cài ChuTeu và chỉnh cho Doc to go đọc rồi mà :(

hauphuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng sáu 2007 lúc 10:35
Cho e hỏi ké với:) .E sử dụng Office Suite,hiển thị tiếng Việt các file sử dụng fonts unicode (chẳng hạn Arial,Times new Roman..) ma ko hiển thị được file nào sử dụng fonts Vni-Window (em thường xài fonts Vni-times).Có cách nào add thêm mấy font này vô palm được ko a.E sử dụng công cụ add fonts của Office Suite để add vào mà vẫn ko hiển thị được:(
Bác muốn sử dụng font VNI-Windows hay bất kỳ font gì thì bác phải dùng trình quản lý font đi kèm bộ MobiOffice đã được cài trên PC sau đó bác convert Font true type nào bác muốn sử dụng rồi bỏ vào RAM là OK thôi. nếu không làm được thì để lại địa chỉ Email mình gởi cho vài cái font mà mình đã convert rồi.
Chúc vui.

hauphuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng sáu 2007 lúc 10:42
Chà, vẫn chưa tìm ra cách cho Doc to go đọc font TCVN :( Đã cài ChuTeu và chỉnh cho Doc to go đọc rồi mà :(
Cái này bác fải dùng soft Fonts4OS5 hoặc fontsmoother để quản lý font và cài một số font TCVN3 như chuteu hạoc Vimobi chẳng hạn, sau đó vào Fonts4OS5 đế set cho doctogo sử dụng cái font TCVN3 mà bác muốn xài thi ok thôi. nếu bác đã làm đúng như vậy mà không được thì bótay rồi. bác nhờ một người nào đó kiểm tra dùm vì nhiều khi bác là thiếu một bước nào đó mà không biết.
Chúc may mắn!

Bài viết cần bạn xem thêm

Polar Pen này sẽ truyền cảm hứng cho bạn tại nơi làm việc, trường học hoặc nhà riêng. Nếu bạn thích Polar Pen với mọi thứ hoặc bị cuốn hút bởi sức mạnh của nam châm, thì sản phẩm này là dành cho bạn.

Chúng tôi đã tìm thấy nhiều cách thú vị và chức n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday