[TOÀN QUỐC] Thắc mắc về đồng hồ Ogival

Các thớt khác của xe360.vn Lịch sử giao dịch của xe360.vn (0)

xe360.vn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Xin chào các bác.. Em là mem mới về đồng hồ. Em mới được tặng chiếc Ogival nên cũng lọ mọ tìm hiểu đôi chút về kiến thức đồng hồ..
Tuy nhiên có mấy điểm thắc mắc mà chưa có lời giải. Em lên diễn đàn rất mong các bác giải đáp giúp cho ạ.
Theo những gì em đọc được trên In tờ net thì từ 2011; Tập đoàn Swatch ngừng cung cấp máy ETA cho các đối thủ (hay các brand không phải trong tập đoàn)?
Ogival là một thương hiệu thụy sỹ lâu đời nhưng đã bán cho ông chủ Đài Loan.. ngay trang web ogival-watch.com khi vào thì mặc định cũng là tiếng tàu..
Chiếc Ogival của em được cho em soi trong máy lại là ETA 2824-2 .. Đây chính là điều em không hiểu.????
Rất mong các bác có kiến thức về đồng hổ chỉ giáo giúp em.. Em cảm ơn

Attachments

Theo mình bik thì con này nó sẽ xài sellita sw200, là 1 bản clone của eta 2824-2, còn sao nó có cả logo bướm xinh của eta & chữ eta thì mình chịu kkk

mình ko phải chuyên gia gì về Ogival đâu bác thớt :D , mình còn ghét bọn hàng tầu khựa này là đằng khác ấy :D :D

một trong những điều mà mình ghét Ogival là vì cái khoản mập mờ về thông tin sản phẩm này của bọn nó
website Ogival thời gian trước đây thường xuyên ở tình trạng " 404 Not Found " , đến khi vào được web thì cũng chẳng có gì để mà tìm hiểu ngoài mấy thông tin chung chung
cộng đồng dùng Ogival cũng chẳng có mấy thông tin chia sẻ hay phân tích gì , ngay kể cả trên mấy forums lớn về đồng hồ trên Thế giới

còn về thắc mắc của bác thớt thì có thể chiếc Ogival của bác thật sự là đc lắp máy ETA 2824-2
trước khi Swatch ngừng cung cấp máy ETA ra ngoài tập đoàn , rất có thể là Ogival đã kịp " găm " được ít lô máy cuối , và lắp trên mẫu limited này { các mẫu limited thường có date khá sâu do bán chậm }
cho đến thời gian gần đây , khi ko thể nhập đc máy ETA nữa thì Ogival mới chuyển sang máy Sellita như hiện tại
thành ra , trên cùng 1 mẫu đồng hồ nhưng có mẫu đc lắp máy ETA , có mẫu lại lắp máy Sellita , điều này cũng ko phải là hiếm gặp

vài năm trước , trên diễn đàn cũng rất xôm khi thảo luận về chủ đề này
nhiều mẫu đồng hồ của EDOX , Mido .... lúc thì lắp máy ETA , lúc lại lắp máy Sellita nên nghi vấn fake-real lại xảy ra
nhưng sau mới vỡ lẽ ra là do các hãng đấy cũng ko thể nhập đc máy ETA nữa nên đành chuyển sang lắp Sellita

Bài viết cần bạn xem thêm

ACE chơi dòng này cho mình hỏi hàng 2nd 99% tầm giá bao nhiêu ạ.
Cám ơn ACE.
https://s1.storage.5giay.vn/image/2019/05/20190503_ce10679acca86715d786df49e5b6a10f_1556867716.png
Lazada Vietnam Master card on Monday