HỎI / ĐÁP Thắc mắc về firmware của Iphone 4.

whisky

Không biết uống rượu ^_^
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình hình là em mới nhận được 1 chiếc iphone 4 bản lock At&T.Theo số serial thì máy được sản xuất vào tuần thứ 26 tuy nhiên firmware thì lại là 4.0.2 :(( (modem firmware 01.59.00).Em nghĩ tuần thứ 26 thì mới có 4.0.1 phải không mọi người?(trong khi máy nguyên seal chưa khui).Vậy cớ làm sao nó lại là 4.0.2?
Hiện nay iphone 4 4.0.2 đã jailbreak và unlock được chưa?Ai có cao kiến gì xin giúp đỡ, tại hạ vô vàn cảm ơn =D>

quangbb

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
up lên 4.1 rùi hồi hộp chờ xem....chứ 4.0.2 ko Jb+unlock đc đâu anh :D

hoangnv

Keep Walking
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mod đành phải đợi thôi, mà sao người nhà lại mua bản AT%T thế thì đến bao giờ mới đc dùng, tạm thời dùng như ITouch thôi vậy.

whisky

Không biết uống rượu ^_^
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Người nhà ở Mỹ về chơi nên xách về mà lại không rành về điện thoại nên xui đành chịu :((
Mọi người có ý kiến gì về việc tuần 26 mà firmware 4.0.2 không?em thấy lạ quá.
Hiện giờ 4.1 có thể unlock được chưa để em đưa lên?
Một thắc mắc nhỏ nữa là thấy nhiều cửa hàng quảng cáo có thể unlock được bản 4.0.2 bằng phần mềm liệu có đáng tin không?
Thanks all.

kc9

GÂY DỰNG
Baseband 01.59.00 hiện tại đã unlock được nên bạn đừng lên 4.1 vội nhé, cứ để máy đó chờ thời cơ, chứ lên 4.1 Baseband cũng sẽ lên và hiện tại chưa unlock được đâu. Nên tìm hiểu kỹ càng về firmware trước khi up hoặc down firmware nhé bạn, kẻo ân hận đó, hihi

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...