Thắc mắc về font mong giúp đỡ

Các thớt khác của linhldv

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 14:59
số là em lỡ dại cài vài cái font vô con lapp của em. cũng ko có gì đáng nói nế nhưé số website trước em vô bình thường nhưng giờ vô lại ko hiển thị rõ ràng tiếng việt, bây giờ làm sao em trở lại font như lúc đầu hả các bác.Giúp em với

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 15:01
số là em lỡ dại cài vài cái font vô con lapp của em. cũng ko có gì đáng nói nế nhưé số website trước em vô bình thường nhưng giờ vô lại ko hiển thị rõ ràng tiếng việt, bây giờ làm sao em trở lại font như lúc đầu hả các bác.Giúp em với
Vô lý, cài thêm Fonts không liên quan gì đến việc hiển thị tiếng Việt trong Website cả!

hoholulu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 15:07
Có thể do font của trình duyệt thôi. Nếu bạn dùng trình duyệt là Internet Explorer thì có thể dặt chuọtvào giữa trang web, nhấn phải chuột, hiện lên phần Encoding, bác chọn qua lại giữa Unicode, Westernunion... sẽ được. Còn nếu dùng trình duyệt là Firefox thì bác phải vào phần FONT trong TOOLS menu. chúc thành công.

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 15:44
cảm ơn các bác đã nhiệt tình chỉ dạy, em dùng firefox bây giờ em nên chuyển về font nào cho nó rõ ràng hả các bác. như các bác đang dùng thì là font nào nhỉ?

lypt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 19:46
font FF

Bảng mã thông dụng là Unicode, một số font thường được dùng của Unicode là Arial, Verdana (chữ không chân) và Times New Roman (chữ có chân).
Còn chọn font trong FF hình như là vào Tools - Options - Content - ...

3 Tháng tư 2007 lúc 20:57
Cũng có thể là một số font bạn cài đã đè lên các font xịn chuẩn của Windows. Bạn thử sang máy khác đang chạy tốt copy tất cả các font (hoặc biết font nào là font của windows xịn thì copy) đè lên font máy bạn xem sao.

Bài viết cần bạn xem thêm

Các ổ cắm điện hiện đại ngày nay trông lại an toàn hơn vẻ bề ngoài của chúng. Theo định nghĩa của tổ chức AFCIs thì chúng là những bộ cảm biến được cài đặt sau tường có thể phát hiện mối nguy hiểm trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday