Thắc mắc về IBM R50e và T42

Các thớt khác của vvnho
23 Tháng bảy 2007 lúc 08:12
1) Vấn đề về R50e: IBM R50e đang hoạt động bình thường, tự dưng hôm bữa em vào CMOS nghịch xíu, em nhấn F9 cho nó load default setup, sao đó boot máy không lên, nó báo mã lỗi 1082 (hay gì đó) : mà dịch ra là cắm phần cứng trái phép vào máy hãy shutdown và tháo card miniPCI ra, em thử disable cái wireless LAN trong CMOS thì máy lên bình thường (không hiểu sao nó bị vậy). Vậy giải quyết nó thế nào vậy các bác (chẳng lẻ làm theo lời nó nói, nhưng khi tháo ra rồi gắn vô liệu có hoạt động bình thường không)
2) Vấn đề về T42: Em mới mua thêm cái T42, cấu hình 1.8(dothan)/512/60/combo ... nói chung là cấu hình khá tốt, nhưng em lại thắc mắc về CPU, sao em mở CMOS check thì nó chỉ báo có 1.53GHz thôi, nhưng vô windows em sử dụng CPU-z và Everest test thử thì đúng là pentium M 745 1.8 dothan. Như vậy là sao vậy các bác, chẳng lẻ em bị lừa sao, máy này còn BH worldwide 10/8/2007 location là Newzealand, em check trên web IBM nó báo vậy.
Xin các bác có kinh nghiệm về laptop cho em lời khuyên
thanks.

23 Tháng bảy 2007 lúc 09:53
em chạy thử super-pi 2M = 4phut 29 giay, móa ơi nó chậm giả man luôn, T42 1.8 dothan mà vậy thì potay luon :(( (em đã thử recovery lại nhưng cũng không tốt hơn)

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 20:50
Tình trạng là báo lổi phần cứng của IBM rùi !
Chính xác là lổi Error 1802
BIOS không chấp nhận Card Wireless của bạn !!!
Bác mAng ra Bảohuy ở 60 NG cư Trinh sẽ giúp bạn ....đơn giản thôi .
Chúc vui !

25 Tháng bảy 2007 lúc 10:58
Thanks bác nhiều,
còn vấn đề thứ 2 thì có bác nào biết không vậy ? T42 1.8 dothan mà chạy chậm gấp đôi banias 1.5 nữa, hix

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng bảy 2007 lúc 02:03
Bác chỉ cần lên google gõ Error 1802 IBM ( hay tương tự ) là sẽ có nhiều forum giúp bác cách giải quyết.Chỉ cần down một file no1802 về . Tháo cái card WLAN ra , để khởi động được máy . Rồi chạy nó, nó sẽ crack cái BIOS của máy IBM và hợp lý hóa cái CardWireless, sau đó lại lắp cái card vào là xong . Lần trước em làm cho con T41 rồi , ngon , WLAN cực tốt , mỗi tội cái đèn WLAN không sáng được,em thấy hơi lằng nhằng nên thôi kệ , cũng không ảnh hưởng lăm. Còn Fn+F5 cũng không lên WLAN , em lên trang Intel down cả bộ soft về cài , quản lý WLAN khá tốt.
Còn chú T42 bác thử cài lại máy cho sạch sẽ xem sao , T42 chạy cũng trâu lắm , chắc do soft gì rồi .

26 Tháng bảy 2007 lúc 08:01
hix, T42 giờ chỉ con win thôi mà chạy vẫn rề rề, vấn đề nhận sai trong BIOS thì em không quan tâm lắm vì có người nói chỉ cần update BIOS lên sẽ nhận đúng, nhưng không hiểu sao em recover mấy lần gở hết phần mềm, thậm chí cài lại win ko bản quyền, đều chạy chậm rì, thường thì công nghệ speedstep có thể ko nhận đúng nhưng lúc chạy đồi hỏi xử lý cao thì nó phải chạy nhanh phải kô các bác !

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng bảy 2007 lúc 18:17
Nếu card của bác có đăng ký của IBm thì không sao , còn mua ở đâu đó lắp vào là bị lỗi 1802 ngay.

minhlg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng bảy 2007 lúc 14:54
Thanks bác nhiều,
còn vấn đề thứ 2 thì có bác nào biết không vậy ? T42 1.8 dothan mà chạy chậm gấp đôi banias 1.5 nữa, hix
Bác xem cái đèn HDD có sáng liên tục không, nếu sáng liên tục không nháy là cái HDD của bác có khả năng bị lì rồi, nên tìm 1 HDD # cài & chạy thử xem.

30 Tháng bảy 2007 lúc 09:36
điệu này bác ẵm phải em đã quan "SPAR" rùi.Làm gì có máy nào nguyên bản mà bios báo 1 kiểu. Nếu Rec lại mà vẫn thế thì ra "SPAR" nữa đi bác
SPAR là gì vậy bác ? Người ta nói Update BIOS sẽ nhận lại đúng. HDD thì vẫn sáng đèn chóp tắt liên tục chạy ngon, nhưng không hiểu sau máy vẫn chậm rì, em đã thử reco lại máy lần rồi, thậm chí em sợ bản reco bị lỗi nên đã cài lại thử bản winXP 8k đồng vẫn vậy :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Mấy hôm trước được đọc bài review của bác inpluviam về cây Pilot Petit. Em cũng không suy nghĩ nhiều chỉ thấy nó cụt cụt ú ú nhìn cưng cưng vậy thôi. Tới hôm nay em tèn tèn chạy ra nguyễn trãi mua mấy cái lọ chiết mực thì :
Ý! Petit lùn nè. Nhiu nhỉ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday