ThẮc MẮc VỀ MÀn HÌnh CẢm Ứng

20 Tháng tư 2007 lúc 13:39
các bác cho em hỏi tí. màn hình cảm ứng là phần nào nằm trên cái màn hình( tấm kính nằm trên miếng thiếc hay miếng nhựa mằm trên tấm kính) em thấy miếng nhựa trên tấm kính không có chỗ nào hàn dính với dây cap của màn hình cả làm sao cảm ứng được và làm sao gỡ được miếng cảm ứng ra để thay?
táy máy tay chân mong các bác chỉ giúp. cảm ơn nhiều lắm.

20 Tháng tư 2007 lúc 20:54
Hình như miếng nhựa mà bạn nói chỉ là tấm bảo vệ màn hình chứ không phải kính cảm ứng, kính cảm ứng nằm dưới miếng nhựa.
không phải bạn ơi, miếng dán bảo vệ màn hình thì ai sài PPC cũng biết, còn miếng nhựa mà mình nói thì chỉ khi nào tháo được màn hình ra rồi nhìn thật kỹ mới thấy nó
vẫn không có bác nào gúp em sao?

21 Tháng tư 2007 lúc 22:14
không phải bạn ơi, miếng dán bảo vệ màn hình thì ai sài PPC cũng biết, còn miếng nhựa mà mình nói thì chỉ khi nào tháo được màn hình ra rồi nhìn thật kỹ mới thấy nó
vẫn không có bác nào gúp em sao?
:D :D :D :D :D :D bạn dán miếng bảo vệ len 1 tám kinh'

đó là lớp cảm ứng đó bạn

minh` cũng kô biết giải thích như thế đã dc chưa nữa:D :D :D

22 Tháng tư 2007 lúc 10:47
:D :D :D :D :D :D bạn dán miếng bảo vệ len 1 tám kinh'

đó là lớp cảm ứng đó bạn

minh` cũng kô biết giải thích như thế đã dc chưa nữa:D :D :D
mình đã nói là phải tháo màn hình ra mới thấy đươc miếng nhựa mà. bạn nói là dán miếng dán lên tấm kính nhưng thực tế là bạn dán lên miếng nhựa đó, không phải kinh đâu, không tin thì lấy dao lam rạch thử đi.
chắc các bác giấu nghề rùi không chỉ cho em để mở mang tầm mắt, chán wa

22 Tháng tư 2007 lúc 13:06
mình đã nói là phải tháo màn hình ra mới thấy đươc miếng nhựa mà. bạn nói là dán miếng dán lên tấm kính nhưng thực tế là bạn dán lên miếng nhựa đó, không phải kinh đâu, không tin thì lấy dao lam rạch thử đi.
chắc các bác giấu nghề rùi không chỉ cho em để mở mang tầm mắt, chán wa
chẳng biết giải thích sao,cho bạn mấy cái hình cho dễ :D :D :D

Attachments

22 Tháng tư 2007 lúc 17:36
cái đó là màn hình của máy gì vậy bạn? mình đang có 1 màn hình của 02mini và 1 màn mình của 02s tất cả đều có 4 lớp theo thứ tự từ trên xuống như sau:
1/ miếng dán bảo vệ màn hình.
2/ miếng nhựa trong sốt dày gấp 3 lần miếng bảo vệ MH
3/ miếng kiếng dày khoảng 1mm( đã bị vỡ đôi nên phải thay màn hình mới)
4/1 hộp thiếc dày khoảng 2mm không biết trong đó là cái gì vì chưa dám mở ra nhưng thấy dây cap chạy vào trong đó.
cả 2 màn hình đều bị bể và chảy mực nhưng cảm ứng vẫn còn tốt, nếu tấm kính ở trên miếng thiếc là miếng cảm ứng thì bạn chị cho mình cách tháo nó ra với vì nó dán rất chắc với hộp thiếc, đã thử lấy dao nạy ra nhưng nó bể luôn 1 góc. cảm ơn bạn trươc nha.

23 Tháng tư 2007 lúc 22:54
cái đó là màn hình của máy gì vậy bạn? mình đang có 1 màn hình của 02mini và 1 màn mình của 02s tất cả đều có 4 lớp theo thứ tự từ trên xuống như sau:
1/ miếng dán bảo vệ màn hình.
2/ miếng nhựa trong sốt dày gấp 3 lần miếng bảo vệ MH
3/ miếng kiếng dày khoảng 1mm( đã bị vỡ đôi nên phải thay màn hình mới)
4/1 hộp thiếc dày khoảng 2mm không biết trong đó là cái gì vì chưa dám mở ra nhưng thấy dây cap chạy vào trong đó.
cả 2 màn hình đều bị bể và chảy mực nhưng cảm ứng vẫn còn tốt, nếu tấm kính ở trên miếng thiếc là miếng cảm ứng thì bạn chị cho mình cách tháo nó ra với vì nó dán rất chắc với hộp thiếc, đã thử lấy dao nạy ra nhưng nó bể luôn 1 góc. cảm ơn bạn trươc nha.

pác nói đc như vậy là cũng biết rồi còn gì

con em thì nói thât là ko biết giải thích sao nữa bác ạ

anh nhìn mấy cái ảnh trên ý (quá rõ rồi còn gì):D :D :D :D :D

24 Tháng tư 2007 lúc 22:44
pác nói đc như vậy là cũng biết rồi còn gì

con em thì nói thât là ko biết giải thích sao nữa bác ạ

anh nhìn mấy cái ảnh trên ý (quá rõ rồi còn gì):D :D :D :D :D
ý em là trong 4 cái trên thì cái nào là cảm ứng và cách thay thế như thế nào?. em nhình thấy và liệt kê ra thôi chứ không biết công dụng.
nói như bác cái cảm ứng là miếng kiếng thì không chọc dược rùi vì nó cứng ngắc trong khi chọc lên màn hình 02 lúc chưa dán bào vệ thấy nó mềm mềm và có cảm giác hơi lún xuống, bác có công nhận với em không?

25 Tháng tư 2007 lúc 12:30
ý em là trong 4 cái trên thì cái nào là cảm ứng và cách thay thế như thế nào?. em nhình thấy và liệt kê ra thôi chứ không biết công dụng.
nói như bác cái cảm ứng là miếng kiếng thì không chọc dược rùi vì nó cứng ngắc trong khi chọc lên màn hình 02 lúc chưa dán bào vệ thấy nó mềm mềm và có cảm giác hơi lún xuống, bác có công nhận với em không?
dó là cảm ứng đó bạn ạ

Attachments

Bài viết cần bạn xem thêm

Google đang triển khai bản cập nhật liên quan đến việc vuốt từ bên trái và nhấn vào tùy chọn Messages để mở ra một số khả năng mới.

Theo đó, thay vì phải thực hiện một cuộc gọi đến cửa hàng kiểm tra và xem liệu ở đó có ...
Lazada Vietnam Master card on Monday