ThẮc MẮc VỀ MÀn HÌnh CẢm Ứng

tbikiss

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng năm 2007 lúc 13:02
mình có biết chút đỉnh về điển tử, thử giải thích cho bạn xem
Theo mình được biết thì miếng cảm ứng có hai lớp rất mỏng (Giữa hai lớp có một khoảng cách rất nhỏ và dàn đều cho cả tấm bạn tưởng tượng như hai mảnh nilon trong keyboard PC ấy), ở 2 cạnh bên có mạch điện dẫn đến tạo thành một ma trận quét khi mình ấn vào đểm nào thì điểm đó được kích hoạt và truyền tới bộ xử lý dẫn đến cảm ứng thôi, vì vậy không còn nghi ngờ miếng cảm ứng phải nằm trên cùng còn miếng bảo vệ màn hình dán đè lên là mình dán thêm sau này thôi chứ khi mua mới là không có.

còn một dạng cảm ứng khác là người ta phủ một lớp từ tính lên tấm kính cũng cho ra kết quả tương tự, bạn có thể ra chỗ tra cứu thông tin du lịch công cộng (đang trong giai đoạn thử nghiệm) ở hà nội mà đợt Apex họ mới lắp ý. ở hồ gươm hoăc NCThanh cũng có (bạn ấn sẽ không thấy "lún" tí nào đâu - chỉ cần sờ nhẹ chuột đã theo ngón tay bạn rồi)
Thế là rõ nếu bạn muốn tháo nó ra Thì phải có thiết bị chuyện dụng chứ không tháo bằng cách thông thường được đâu tốt nhất đem ra thợ họ tháo cho.....

Bài viết cần bạn xem thêm

Chuyển SIM 11 số thành 10 số: Tại sao không nên sửa danh bạ vào lúc này?

Người dùng điện thoại di động không nên cập nhật danh bạ trên điện thoại trước ngày 7/10.

Lazada Vietnam Master card on Monday