Thắc mắc về Recovery cho HP Compaq V3000

Các thớt khác của dlam1981

dlam1981

dohieuonline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng bảy 2007 lúc 10:04
Mình đang xài HP Compaq V3000 (chính xác là V3246AU), chạy Windows Vista Home Basic bản quyền! Recovery có sẵn trong máy!
Ghét cái Vista Home Basic quá, mình format lại ổ C:, cài Vista Ultimate!
Bây giờ muốn recovery lại cái cũ thì không được nữa (nhấn F11), mặc dù Partition Recovery vẫn còn nguyên vẹn!
Có cách nào giải quyết không các bác?

thanhan243

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng bảy 2007 lúc 10:28
hu

Mình đang xài HP Compaq V3000 (chính xác là V3246AU), chạy Windows Vista Home Basic bản quyền! Recovery có sẵn trong máy!
Ghét cái Vista Home Basic quá, mình format lại ổ C:, cài Vista Ultimate!
Bây giờ muốn recovery lại cái cũ thì không được nữa (nhấn F11), mặc dù Partition Recovery vẫn còn nguyên vẹn!
Có cách nào giải quyết không các bác?
Chả hiểu sap bấm F11 mà không được, bác cứ cho vào win rồi cài cái rescue and recovery có trong cái đia recovery đó rồi làm trong win luôn, không làm ngoài dos cũng được mà, thử xem sao nhé.

27 Tháng bảy 2007 lúc 20:45
Chia buồn với bạn, trong ổ C của bạn có 1 chương trình ẩn dùng để Recovery bằng cách press F11. Bạn format ổ C đồng nghĩa vô tình xóa mất nó. Mình đang dùng DV6 và cũng bị sai lầm như bạn. Híc

diepthanhdien

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng bảy 2007 lúc 09:44
Khi xuất xưởng các hãng lớn kg setup Windows như kiểu VN hay làm !

Họ đã cài sẵn 1 đoạn mã trên Boot Sector, để Trap Keyboarrd (F11) là kích hoạt cái Partion Recovery. Khi Setup lại Windows thì đã đè lên cái Boot Sector đó rồi, F11 kg còn tác dụng nữa.

Mình đã làm thử và thành công (với WinXP) : bạn bỏ đĩa vô Setup bình thường, khi đang Setup đang copy File... thì bạn tắt ngang máy.

Sau đó bạn mở lại, CT Setup sẽ báo là quá trình Setup bị lỗi, và hỏi bạn muốn Setup tiếp hay là sử dụng Recovery Console. Chọn Recovery...

Oh, thế là lại Recovery như bình thường.

Nhưng sau khi Recovery, bạn vẫn kg bấm F11 lại đc, để làm đc: bạn copy file Boot.ini từ 1 máy Zin qua, thế là xong.

thanhan243

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng bảy 2007 lúc 10:21
Chia buồn với bạn, trong ổ C của bạn có 1 chương trình ẩn dùng để Recovery bằng cách press F11. Bạn format ổ C đồng nghĩa vô tình xóa mất nó. Mình đang dùng DV6 và cũng bị sai lầm như bạn. Híc
Ai nói với bạn là 4mat sẽ mất cái recovery đó, tôi đã 4mat ngoài dos bằng partion magic cả chục lần rồi mà vẫn còn đây.

30 Tháng bảy 2007 lúc 09:13
Mình Merge ổ cứng lại thành nguyên bản như ban đầu lúc mua máy rồi,nhưng vẫn ko được, đúng như DiepThanhDien nói đấy, bạn mà format cái ổ C là coi như mất chức năng F11..huhu, đang thử cách của bạn ý có được ko.

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo các bác Việt Nam sẽ thắng mấy 0 ah.
Em dự lượt đi và về là 4-2.
Ace cbi tinh thần đi bão thôi.
Lazada Vietnam Master card on Monday