thắc mắc về Rep Power

Các thớt khác của M35
17 Tháng sáu 2007 lúc 11:51
Các tiêu chuẩn nào được áp dụng để tính cái Rep Power vậy các bác?
Có người thì có rất nhiều bài viết nhưng Rep Power thấp, và ngược lại.
E không hiểu lắm:confused:

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng sáu 2007 lúc 13:25
Trước em có Rep Power = 2 nhưng sau 1 lần chuyển server em bị reset về 0 luôn .

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
17 Tháng sáu 2007 lúc 13:35
Theo mình phán đoán : Các thành viên tích cực đóng góp bài vở liên quan đến công nghệ thông tin chất lượng thiết thực, bổ ích, hiệu quả cao thì sẽ được tặng thưởng nhiều hoa hồng, đó cũng xem như sự tưởng thưởng, đánh giá cao của diễn đàn đối với anh em, còn những anh em khác tuy post bài nhiều nhưng dạng spam thì không được như anh em đã nói ở trên. Không biết nói như vậy có đúng không nữa? :D

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng sáu 2007 lúc 15:03
Mình chưa hiểu được cách tính số bài viết ở đây tính như thế nào? Vì mình cũng post nhiều bài rồi mà số bài viết chả tăng lên được bài nào cả :( không hiểu tại sao nữa? Bạn nào biết giải thích mình giùm với!

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng sáu 2007 lúc 15:15
Rep Power cũng gần như 1 kiểu nút Thank vậy, khi bác đọc được 1 bài nào rất hay, bác rất tâm đắc thì có thể gửi lời tri ân đến người viết bài đó bằng cách nhấn vào hình "cái cân bạc" ở dưới nick và chọn là cộng ( khen ) hay trừ ( chê ) bài viết đó. Dần dần nhiều lần khen/chê sẽ chuyển thành tăng hoặc hạ điểm Rep hiển thị :D

Tuy nhiên hình như nếu bác đóng góp được ở các mốc qui định, vd 300, 500 bài viết thì bác cũng tự động được +rep thì phải. :D

Người nhiều bài viết mà rep thấp thì...90% là dân spam hạng nặng :D . Tất nhiên cái này là ở các forum khác, họ tích cực + - rep thì mới đánh giá đc, chứ bên HHVN mình thì đúng là cái rep này chỉ để làm cảnh vì phản ánh ko đúng thực chất ( như trường hợp bác Lam Sơn chẳng hạn, em rất ngưỡng mộ bác :D )

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng sáu 2007 lúc 15:25
Rep Power cũng gần như 1 kiểu nút Thank vậy, khi bác đọc được 1 bài nào rất hay, bác rất tâm đắc thì có thể gửi lời tri ân đến người viết bài đó bằng cách nhấn vào hình "cái cân bạc" ở dưới nick và chọn là cộng ( khen ) hay trừ ( chê ) bài viết đó. Dần dần nhiều lần khen/chê sẽ chuyển thành tăng hoặc hạ điểm Rep hiển thị :D

Tuy nhiên hình như nếu bác đóng góp được ở các mốc qui định, vd 300, 500 bài viết thì bác cũng tự động được +rep thì phải. :D

Người nhiều bài viết mà rep thấp thì...90% là dân spam hạng nặng :D . Tất nhiên cái này là ở các forum khác, họ tích cực + - rep thì mới đánh giá đc, chứ bên HHVN mình thì đúng là cái rep này chỉ để làm cảnh vì phản ánh ko đúng thực chất ( như trường hợp bác Lam Sơn chẳng hạn, em rất ngưỡng mộ bác :D )
Thế là mình là ông trùm sì pam rồi :) mình cũng ngưỡng mộ mình luôn :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Hên xui là chuyện hết sức bình thường xảy ra trong cuộc. Tuy vậy, người ta vẫn nói " có kiêng có lành". Theo một số quan niệm ngũ hành, khi chúng ta vận dụng một số cách có thể khiến cuộc sống của bạn trở nên hoàn hảo hơn nếu bạn biết dùng những yếu ...
Lazada Vietnam Master card on Monday