Thắc mắc về tên miền của HHVN các Mod ơi...

Các thớt khác của Dinhvu
20 Tháng mười 2007 lúc 22:21
Tại sao thỉnh thoảng mình vào HHVN ko được.
- Gõ www.handheld.com.vn đôi khi bị tự động chuyển qua web cá cảnh.
- Gõ www.handheldvn.com cũng bị tương tự.
* Muốn vào phải tìm 1 cái link nào dài dài 1 tẹo, vd như: "http://www.handheldvn.com/forum/forumdisplay.php?f=45" mới vào được.
* Vậy túm lại là web HHVN có tên miền là gì? www.handheldvn.com hay www.handheld.com.vn? Tại sao lâu lâu lại bi chuyển qua web cá cảnh như thế?
Thanks Mod.

21 Tháng mười 2007 lúc 00:12
Mình vẫn theo địa chỉ www.handheldvn.com và vẫn ok. Có thể máy bạn dính virus gì rồi. Bạn thử mở ở máy khác sẽ biết

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười 2007 lúc 01:05
mình cũng check cả 2 tên miền, đều vẫn bt. bạn ktra lai máy đi

chan_an168

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười 2007 lúc 10:10
Mọi chuyện đều bình thường...
Domain đã chuyển đúng vị trí, làm sao ra web cá cảnh được.

À, bạn vào Start -> run -> gõ cmd
dùng lệnh
ipconfig /flushdns thử xem sao

và chạy ra reset cái modem ADSL nhé

21 Tháng mười 2007 lúc 19:58
Dạ thanks các bác
Em đã tìm hiểu kỹ rùi mới dám post bài để hỏi. Hic
Quái lạ là trước đây em xài 1 cái máy khác, thỉnh thoảng bị như thế, lúc vào HHVN ngon lành, lúc thì bị vào trang web cá cảnh www.aqua... em wên ko nhớ rõ, để lần sau bị nữa em ghi địa chỉ đó lại.
Khá lâu rùi ko bị, Hôm wa em lại bị lại, (em vào = cái MB mới cài lại Vista và chtrình diệt virus có license và update mới nhất, chắc chắn ko phải bị virus rùi). Vào = cả FireFox và IE, Vậy mà vào hoài ko được, ức chế wá. Đến lúc mở lại cái link dài dài mới vào được. Từ chiều đến giờ lại vào ngon lành, hic...

21 Tháng mười 2007 lúc 23:48
Hình của nó đây các bác. 1cái vào = Fire Fox, 1 cái vào = IE.
Nếu gõ www.handheldvn.com hoặc www.handheld.com.vn thì nó ra vậy nè:

Còn nếu gõ www.handheldvn.com/forum thì nó ra vậy nè:

Muốn vào HHVN chỉ còn 1 cách là copy 1 cái link dài lòng thòng của 1 topic nào đó, paste vào, rùi trở về trang chủ. :confused:
Chiều tối nay khoảng 10h em vào bình thường.
Giờ 11h30 nó lại bị. Đã delete hết Temp files, Cookies, history... và quét virus.
Hack mà có hẹn giở nữa sao ta?? :confused: :(

21 Tháng mười 2007 lúc 23:58
Tiện thể các Mod cho em hỏi luôn, có hình minh họa luôn:
Sao em vào = chính nick của em (em chỉ xài duy nhất 1 nick) mà vô lý ở chỗ bài post trước thì ko có nút SỬA, bài post sau lại có? Trong cùng 1 topic này nhé?? Cái nút tròn màu xanh của bài #6 thì báo em đang online, bên cạnh nút TRÍCH ko có nút sửa. Vậy mà cái bài #8 lại có nút sửa, bằng chứng là em mới sửa bài này nè :confused: Có khi nào HHVN bị lỗi gì ko ta???

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười 2007 lúc 06:39
HHVN chỉ cho phép sửa bài sau 30 phút post bài thôi bác ơi . Xem lại nội qui biết ngay mấy cái qui định này .

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday