Thắc mắc!!!

phucan

GÂY DỰNG
Mai Khoi said:
Hix hix , em làm i xì như bác chỉ, chỉ mỗi tội cái này : Connect via BT with "tên PC"... không chịu hiện ra, hix hix ...

Tui cũng bị đung như thế
Riêng cổng COM gán cho sync thì tui không chon được COM 7
như trong service của BAFO USB BT ( kể cả JUSTEC USB BT)
tui không thể Sync hay làm gì được vì khi két nối chỉ có 2 ser chuyển Contac card thôi

XIN chỉ giáo với

Mai Khoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình nghĩ vấn đề ở ROM 2.06, lúc trước mình dùng ROM 1.72, vẫn sync với O2-2 được bình thường.
Thân mến

Mai Khôi

phucan

GÂY DỰNG
Mai Khoi said:
Mình nghĩ vấn đề ở ROM 2.06, lúc trước mình dùng ROM 1.72, vẫn sync với O2-2 được bình thường.
Thân mến

Mai Khôi

Tui đang dùng ROM 2.03 vẫn bị y vậy
Có một số ý kiến cho rằng do USB BT không được XP SP1 support
không biết có đúng không?

Mai Khoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sau khi up rom lên WM2005 sync qua bluetooth rất tốt bác ui, duyệt web và dùng Window Media 10 sướng thật, chỉ bị giới hạn bởi memory trong máy thui, có lẽ MS định hướng người dùng theo kiểu Symbian OS, chỉ dùng bộ nhớ trong máy cho những thứ cần thiết, còn lại, muốn install hay setup gì thì dùng memory card.
Thân mến

Mai Khôi

NDKhanh

Ruan Weiqing
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ZeroCool09 said:
@ maikhoi : bác xoá pair cũ đi rồi dùng PC pair với PPC, sau đó trên menu ActiveSync\Tools của PPC sẽ xuất hiện Connect via BT with "tên PC"... , lúc đó mới sync qua BT được, còn nếu chỉ là Connect via Bluetooth... thôi thì chưa được
@ NDKhanh : bỏ hết chẳng cài gì trong Ext_ROM cũng có sao đâu, bản Ext_ROM nguyên gốc chỉ cần vài files cài thôi, còn lại del hết được :D

Bạn nói rõ là để lại những file nào cần thiết được kô? Nói chung chung thế... mình vẫn không dám xoá :D he he

ZeroCool09

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@ NDKhanh : bạn thử thế này nhé: hard reset lại máy, khi xuất hiện cái thông báo sau 3s nữa.... thì soft reset. Để máy dùng 1 hôm xem khác với trước đây như thế nào. Sau đó unhide cái Ext_ROM và cài từng thứ 1 xem nó là cái gì, quan trọng không, có xoá được không. Có thêm một cách nữa là copy toàn bộ Ext_ROM ra SD card để backup, sau đó xoá sạch nó đi. Copy những file cần thiết vào, sửa cái file config trong thư mục Ext_ROM backup trên SD card sao cho phù hợp (thay tên files đã xoá bằng tên files mới copy vào Ext_ROM) rồi nhét cái file config đó + cái autorun vào Ext_ROM, hard reset... tự mình khám phá mới thích bác ạ :D

NDKhanh

Ruan Weiqing
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ZeroCool09 said:
@ NDKhanh : bạn thử thế này nhé: hard reset lại máy, khi xuất hiện cái thông báo sau 3s nữa.... thì soft reset. Để máy dùng 1 hôm xem khác với trước đây như thế nào. Sau đó unhide cái Ext_ROM và cài từng thứ 1 xem nó là cái gì, quan trọng không, có xoá được không. Có thêm một cách nữa là copy toàn bộ Ext_ROM ra SD card để backup, sau đó xoá sạch nó đi. Copy những file cần thiết vào, sửa cái file config trong thư mục Ext_ROM backup trên SD card sao cho phù hợp (thay tên files đã xoá bằng tên files mới copy vào Ext_ROM) rồi nhét cái file config đó + cái autorun vào Ext_ROM, hard reset... tự mình khám phá mới thích bác ạ :D

Tôi làm theo cách 2. Dùng Resco để xoá. Khi xoá file trong Ext_ROM thì báo "Action Failed", "Cannot del".
Có xoá được 1 chút ít. Nhưng vẫn báo 99%.
Sync với máy tính chắc xoá được. Sửa file rồi nhưng ko cho nhớ. Hard Reset có ảnh hưởng tới ~ chương trình cài thêm ko?

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần cho bay Breitling A17040, AR xanh lét, thép bóng rợn người, sai số -2/+2s 1 ngày!
Giá 26tr.
Các bác quan tâm ib hoặc liên lạc SDT 0945174098
Mình ở Nguyễn Xiển - Hà Nội
Cảm ơn các bác! ...