Thách thức: Bạn đã tối ưu hóa bộ nhớ iPhone?

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nói chung xài iPhone thì chẳng lo nhiều lắm đến bộ nhớ còn trống. Tuy nhiên, gần đây đã có các phần mềm hiển thị dung lượng bộ nhớ trống cũng như giải phóng các chương trình lấy lại phần bộ nhớ bị chiếm dụng (SBSettings/ Process).

Bản thân mình thì cài rất ít chương trình nên bộ nhớ lúc nào cũng trống nhiều (chủ quan). Không biết các bác khác cài nhiều chương trình thì có "ngốn" nhiều bộ nhớ hơn không? Để có thể chia sẻ thêm về kinh nghiệm "choc/ ngoáy" iPhone, mời các bác tham gia xem iPhone thân yêu của các bác maximum trống được bao nhiêu.

Em mở hàng trước, 55MB là con số maximum sau gần 10 lần thử Free memory:

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1. iPhone đời nào thế Hungdu, đoán là 3g
2. FW mấy luôn ?

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

bicao

BA HOA BỐC PHÉT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Của em đây, lúc đầu đạt được đến 59mb cơ nhưng không chụp kịp. Máy em cài nhiều phần mềm nhưng các chương trình thường trực thì em lại tắt hết cho nhẹ máy
Tiện đây hỏi luôn là các làm thế nào hiển thị luôn được dung lượng Ram bên cạnh đồng hồ thế ?
PS: bác Hungdu vẫn dùng iphone 2g được sao?, Iphone 2g bắt sóng yếu quá em không chịu nổi phải lên 3G chứ vẫn thích cái vỏ nhôm của 2G hơn

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Của em đây, lúc đầu đạt được đến 59mb cơ nhưng không chụp kịp. Máy em cài nhiều phần mềm nhưng các chương trình thường trực thì em lại tắt hết cho nhẹ máy
Tiện đây hỏi luôn là các làm thế nào hiển thị luôn được dung lượng Ram bên cạnh đồng hồ thế ?
PS: bác Hungdu vẫn dùng iphone 2g được sao?, Iphone 2g bắt sóng yếu quá em không chịu nổi phải lên 3G chứ vẫn thích cái vỏ nhôm của 2G hơn

Chẳng có dịch vụ 3G nào để chạy cả nên vẫn 2G rưỡi, vẫn thấy ok mà.... (vina)

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.