thẩm định cái đồng hồ này dùm em với

Các thớt khác của dauyeu

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
đeo cái này lâu rồi, nhưng thật tình không hiểu về nó lắm
lên web xem thì không thấy có
xưa bạn ở mỹ mua về cho, đeo tới giờ,
nhưng ko thấy tên tuổi nó gọi là gì cả
hôm nay chụp lên nhờ anh em xem dùm
vì cũng có việc cần service cho nó

hình nó thế này

em cần service :
+ cái mặt meka nó lâu năm quá bị xướt khá nhiều, giờ nếu muốn thay thì có được không
+ dây đeo mạ vàng hay cái gì đó giống như vàng, cũng có mài món , muốn tút em nó lại xíu
+ chỗ lãy gắn dây vào thân có bị mích 1 xíu, giờ nếu thay thì có được không ? và thay có đảm bảo là ko vô nước không ?

ragdoll

NHẬP HỘI
em lon ton giả lời luôn nó là cái swissswatch như đã ghi khắp nơi trên mặt cũng như dây; câu hỏi 1 nếu bác ở Hanoi mang ra ngã tư Hai Bà Trưng với Bà Triệu (đại lý của swatch) các bạn ý mài đi 1 tẹo là đẹp như mới (dĩ nhiên sẽ mỏng đi 1 tẹo), mất đâu 30 hay 50K gì đó, câu 2 và 3 ra đấy chắc cũng đc tư ván tốt hơn.
Ở Đà Nẵng thì em ứ biết.

Lam Sơn

Super Moderators
Đồng hồ này nhìn hay quá nhỉ? Kim giờ và phút bảo đảm không đụng hàng :D

Dây loại này tôi có nhìn thấy rồi, tuy bằng kim loại nhưng nó co dãn được. Hơi ngạc nhiên chút sao lại không thấy hiệu đồng hồ? Giống như Wyler nhưng không phải.

Góp ý với anh thế này: Cứ để nguyên bản như vậy đi anh ạ đừng thay đổi gì cả nó mất dzin :D Để thời gian nữa bán lại cho các tay chơi đồng hổ cổ biết đâu lại được món tiền kha khá.

Về mặt đồng hồ meca tôi có cách như thế này:
- Bước 1: Lấy tàn thuốc lá thoa đều lên mặt đồng hồ xong lấy lá mít (mặt nhám) đánh nhẹ và đều tay cho đến lúc nào hết các vết xước thì được.
- Bước 2: Lấy miếng bông gòn khô và kem đánh răng đánh nhẹ và đều lên toàn bộ mặt đồng hồ khi nào nhìn thấy sáng trong, bóng là xong.

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hàng Swatch to tướng thế kia mà bác LS ko thấy là sao nhỉ? Bác đeo nhầm kính à? :D

thephuong

GẮN KẾT
Đồng hồ này nhìn hay quá nhỉ? Kim giờ và phút bảo đảm không đụng hàng :D

Dây loại này tôi có nhìn thấy rồi, tuy bằng kim loại nhưng nó co dãn được. Hơi ngạc nhiên chút sao lại không thấy hiệu đồng hồ? Giống như Wyler nhưng không phải.

Góp ý với anh thế này: Cứ để nguyên bản như vậy đi anh ạ đừng thay đổi gì cả nó mất dzin :D Để thời gian nữa bán lại cho các tay chơi đồng hổ cổ biết đâu lại được món tiền kha khá.

Về mặt đồng hồ meca tôi có cách như thế này:
- Bước 1: Lấy tàn thuốc lá thoa đều lên mặt đồng hồ xong lấy lá mít (mặt nhám) đánh nhẹ và đều tay cho đến lúc nào hết các vết xước thì được.
- Bước 2: Lấy miếng bông gòn khô và kem đánh răng đánh nhẹ và đều lên toàn bộ mặt đồng hồ khi nào nhìn thấy sáng trong, bóng là xong.

cho em hỏi 1 câu ngoài lề: làm sao để biết mặt đồng hồ có phải là meca không ạ? Em chỉ biết mặt đồng hồ em không phải sapphire, còn là gì thì chịu.

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Khi mua hàng thì mình phải tìm hiểu về mặt hàng mình mua chứ bạn.

Hàng nhái thì nó mới nhập nhèm, chứ hàng hãng thì luôn phải thật rõ ràng. Nhựa hay Mica hay kính (sapphire hay không) đều phải có và rõ hết.

Hàng Swatch tại VN đa phần là mặt nhựa, dành cho teen rất hợp, sành điệu và khi dùng phải rất giữ gìn.

Trước mình cũng có mua 2 cái loại này cho bà xã, nhưng khi cần thay mặt hay thay dây thì hầu như chẳng bao giờ có cả (Đlý HBT nhé), hầu như chỉ thay Pin và chỉnh sửa đơn giản mà thôi.

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hiệu này mình đeo từ năm 1994 đã có tại vn cái dây như bác mình có dư một sợi mua từ xưa rồi giá là 35$ nhưng được cái mắc vàng của nó không phai lúc nào cũng thế chỉ có chổ nào tay hay chà xát thì nó bị phai đi nhưng không dáng kể. đánh giá tốt

vitinhductan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bài của anh LS quá chuẫn luôn ,Anh Nam nghe theo anh LS đi bảo đảm kg bao giờ hối hận .Cái đoạn đánh bóng mặt đồng hồ ,nói thật nhé anh LS hình như dân trong nghề thì phải ,

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...