Tham khảo: Laptop của Toshiba có bền ko?

Các thớt khác của 99percent

Chất lượng laptop Toshiba so với Lenovo ra sao?

• Toshiba bền và tốt hơn Lenovo nhiều

Votes: 5 38.5%
  • Toshiba chỉ nhỉnh hơn Lenovo 1 chút

Votes: 0 0.0%
  • Hai hãng có độ bền tương đương

Votes: 3 23.1%
  • Toshiba rất tệ, dở hơn Lenovo

Votes: 5 38.5%

• Total voters
    13
  • Poll closed .

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ko kể tới dòng máy thông dụng mà Lenovo mới cho ra đời, thì dòng Thinkpad truyền thống của IBM và sau này là Lenovo (T, X và W series) đập chết bất cứ dòng máy nào của Toshiba

99percent

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chất lượng còn tùy vào các dòng máy thôi. Dòng bussiness đương nhiên chất lượng sẽ hơn dòng phổ thông. Cùng một hãng nhưng dòng máy khác nhau chất lượng đã khác nhau kha khá rồi. Chủ toppic làm quả so sánh này chung chung quá. Theo kinh nghiệm của mình với dòng phổ thông toshiba hơn. Nhưng với dòng Bussiness thì Lenovo có vẻ nhỉnh hơn.

Nếu so sánh dòng Satellite của Toshiba và G-series (dòng G) của Lenovo thì sao?

phtrung1982

GÂY DỰNG
Nếu so sánh dòng Satellite của Toshiba và G-series (dòng G) của Lenovo thì sao?
Satellite hơn nhiều chứ! Theo mình biết dòng G của Lenovo chưa bao giờ được đánh giá cao về sự ổn định cả. Bạn để ý sẽ thấy cùng một giá tiền dòng G thường có cấu hình cao hơn dòng satellite, và dòng G có giá tương đương với mấy dòng kém chất lượng của Acer (cấu hình thì cao... nhưng chất lượng thì thôi rồi...:().

phtrung1982

GÂY DỰNG
Ko kể tới dòng máy thông dụng mà Lenovo mới cho ra đời, thì dòng Thinkpad truyền thống của IBM và sau này là Lenovo (T, X và W series) đập chết bất cứ dòng máy nào của Toshiba
Đồng ý với bạn. Nhưng từ khi mấy dòng này chuyển từ IBM sang lenovo thì có những thay đổi theo hướng đi xuống theo đúng với truyền thống của TQ. Hiện tại mình đang dùng một máy dòng T của Lenovo nhưng tương lai nếu nâng cấp mình sẽ ko tiếp tục dòng đó nữa.

99percent

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Theo EM bác nên xài HP vừa rẻ, vừa chất. Em đang chiến 1 Em HP DV5T hơn năm nay, chuẩn ko cần chỉnh :D

À... HP mà "chất" thì có lẽ bạn hơi thiếu cập nhật thông tin nhỉ! Laptop HP phân khúc giá tầm trung xài chuối lắm, rất nhiều vấn đề chứ ko dám "chất" đâu! Gì chớ cái tâm lý chuộng HP thì bây giờ là sai lầm hoàn toàn rồi! Đừng ham!
Trong 1 cuộc khảo sát về tỉ lệ hỏng hóc của laptop sau 3 năm sử dụng, thì tỉ lệ lỗi của ASUS là thấp nhất, tiếp đến là Sony và Toshiba.
Còn tỉ lệ lỗi cao nhất, chính là anh chàng HP đấy! Đừng lựa chọn theo cảm tính và theo tâm lý số đông bạn nhé!

Con laptop của bạn mua cách đây 5 năm, nó bền, đó là 1 chuyện hoàn toàn khác! HP bây giờ chất lượng khác rồi!

rasi1

NHẬP HỘI
Satellite hơn nhiều chứ! Theo mình biết dòng G của Lenovo chưa bao giờ được đánh giá cao về sự ổn định cả. Bạn để ý sẽ thấy cùng một giá tiền dòng G thường có cấu hình cao hơn dòng satellite, và dòng G có giá tương đương với mấy dòng kém chất lượng của Acer (cấu hình thì cao... nhưng chất lượng thì thôi rồi...:().

Bạn này có vẻ khinh thường Acer nhỉ. Không biết bạn đã dùng Acer chưa chứ mình dùng thấy cũng ổn còn về Toshiba và Lenovo thì cá nhân mình thấy Toshiba hơn.

dvi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hiện đang dùng Toshiba Portege A605, nói chung là hài lòng với chất lượng của nó. Các bác so sánh thì so với với các dòng tương đương của Toshiba và Lenovo. Thương hiệu ThinkPad thì thế nào nhỉ mấy bác? Mình nghĩ thương hiệu này thì rất nhiều người biết. Tùy theo nhu cầu để mà chọn theo dòng laptop cho phù hợp, Cá nhân thì thích Lenovo ThinkPad dòng T, X, W thì khỏi phải nói mấy bác nhỉ :D

hoahongsatthu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
đã sài vài con toshiba thấy ok, acer thì thôi chán lắm, kinh nghiệm bản thân

hãy hát lên

10 years in here
GÂY DỰNG
Bắt đầu có những bài post đi trật chủ đề roài.
@bác chủ: Ý kiến mình bạn nên thay cái poll khác tập trung vào một dòng hoặc một model cụ thể. Mỗi thương hiệu lớn đều có mỗi dòng, model riêng phục vụ cho một hay nhiều mục đích như: rẻ, bền, thời trang, giải trí, game, chống va đập,....Không ai dại gì mà vác cả tên thương hiệu đi so sánh cho một mục đích duy nhất là bền cả. Thân.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá tại đây. Winner từ chối không nhận hàng nói là bib cho vui