Tham khảo: Laptop của Toshiba có bền ko?

Các thớt khác của 99percent

Chất lượng laptop Toshiba so với Lenovo ra sao?

• Toshiba bền và tốt hơn Lenovo nhiều

Votes: 5 38.5%
  • Toshiba chỉ nhỉnh hơn Lenovo 1 chút

Votes: 0 0.0%
  • Hai hãng có độ bền tương đương

Votes: 3 23.1%
  • Toshiba rất tệ, dở hơn Lenovo

Votes: 5 38.5%

• Total voters
    13
  • Poll closed .

nnsltlh

GÂY DỰNG
Có nhất thiết phải là toshiba ko?
Mình nghĩ bạn nên lấy Laptop của Asus vì giá nó cũng ổn, BH lâu, chạy cũng khá mát. Lấy cho mấy thằng bạn chưa có thằng nào kêu cả :D. Còn có DK lấy Sony cho chất :))

huy_pas

GÂY DỰNG
bác thử qua nghiên cứu thinkpark xem sao. dòng này thiết kế vỏ máy đặc biệt. đắt ở vỏ máy.

Pyramid Vietnam

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Thinkpad T430 Ivy Bridge sắp ra rồi, tầm 2 tháng nữa là giá của T420 sẽ giảm - đây là thời điểm rất tốt để mua 1 em T420 về xài.

hongdiem

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tốt nhất bác nên sài Dell ko thì qua Hp....mình đã từng xài qua 1 con toshiba nói chung là rất chán.
Dell với toshiba đều chán như nhau cả. em thấy lớp em ai cũng than cả. tụi nó thích dùng Asus với Sony nhiều hơn.

people

NHẬP HỘI
Mình nhận thấy cac laptop hiện nay chỉ chú trọng đến cấu hình máy còn phần cứng thì dễ hỏng hơn, nhất là vỏ máy hông bền do giảm giá nguyên liệu để cạnh tranh

doichochet

GÂY DỰNG
sao ae chê toshiba dữ vậy,e xài qua 2 đời máy đều thấy ổn mà,chạy ok nhưng bộ vỏ thì hơi " nhôm nhựa" xíu.
@bác chủ: nếu có thể tham khảo,bác nên tham khảo thêm asus, xài tốt+ chế độ bảo hành tốt.giá cả thì cạnh tranh.
e cũng đang xài 1 e n43 ko chê vào đâu được.

Pyramid Vietnam

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các bác cho mình hỏi tí là ASUS tất cả các dòng đều bảo hành 2 năm ạ ?
Về bảo hành giữa ASUS, Toshiba với Acer thì bên nào tốt hơn ?

doichochet

GÂY DỰNG
Các bác cho mình hỏi tí là ASUS tất cả các dòng đều bảo hành 2 năm ạ ?
Về bảo hành giữa ASUS, Toshiba với Acer thì bên nào tốt hơn ?

theo e được biết thì hầu hết các dòng của asus đều được bh 2 năm chính hãng.
còn về chế độ bh của 3 hãng asus,toshiba,acer thì chế độ bh của asus là tốt nhất ạ,chăm sóc khách hàng và hậu mãi sau bán hàng rất ok.

TQN

GÂY DỰNG
Thông thường mọi người mua máy hay so sánh hãng này với hãng khác nhỉ. Theo mình thì hãng nào cũng được, nhưng sẽ tập trung vào dòng máy thôi. Một máy tính tốt là máy ổn định, ít hỏng vặt, BH tốt. Do vậy nên mua máy dòng business hoặc workstation (của hãng nào cũng được).
Có thể một số người cho rằng máy dòng business đắt tiền, nhưng nếu tính kỹ thì sẽ rất đáng để đầu tư. Ham mua máy dòng phổ thông giá rẻ, đến khi trục trặc lại phải đem đi sửa, vừa mất thời gian vừa trì hoãn công việc. Để giảm giá thành có thể mua máy second hand đời cũ, còn bảo hành càng tốt.
Cá nhân mình với số tiền khoảng 12T thì thà mua máy cũ Lenovo T410, Dell E6410, HP 8440P... hơn là mua các máy phổ thông đời mới. Mình dám cá là nếu ai đã từng dùng máy màn hình mate anti-glare, độ phân giải FHD, HD+ (chỉ có ở dòng business hoặc dòng cao cấp) thì sẽ không bao giờ muốn nhìn vào mấy cái màn hình gương độ phân giải thấp nữa.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bắt nguồn từ thớt này: https://www.handheld.com.vn/threads...10-4-128gb-kem-keyboard-kt-15-9.598306/page-2

Mong thớt kiểm tra thời gian bid giá của bạn: dunggt1982 giúp mình.
Bạn chủ thớt show hình hiển thị là b ...