Tham khảo ý kiến up rom cho dòng Uni (EXEC)

30 Tháng một 2007 lúc 23:39
Chào các bác, xin hỏi các bước và lưu ý khi up rom cho dòng này nói riêng và tổng quát cho PPC. Ý mình là hỏi cái hướng dẫn vọc ROM cơ bản cho newbie ấy, bác nào bít có thread nào thì reply giúp cái nhá, pls đừng link sang thread ROM của bác nncuong :) (hãi lắm). Thanks par avance :p

31 Tháng một 2007 lúc 21:04
Chỉ chủ yếu đừng để mất điện thôi, nên up = laptop.
Bạn lên trang xda-developers.com mà xem thêm các bản ROM mới (có cả test)

31 Tháng một 2007 lúc 22:40
Bác Kenny có thể giải thích tại sao nên up = laptop được không. Dạo này mình cũng hay lên xda-dev xem tin nhưng khổ cái 4F này đồ sộ quá ah` -> ko đủ thời gian đọc hết. Cho hỏi thêm Extended ROM, CE ROM và Radio ROM khác nhau chỗ nào vậy ? Cuối cùng, crossbow là để chỉ cái j` vậy, hix ... giải đáp dùm :)

batbatdieu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2007 lúc 22:51
up bằng laptop để tránh bị mất điện,phải dùng adapter và phải gắn pin.
Extended ROM : đơn giản là những phần mềm kèm theo sẽ tự động cài đặt vào máy sau khi bạn hardreset , cái này có thể tùy chọn có thể bỏ đi hoặc dùng nếu thích
CE ROM : bản rom chính của máy
Radio ROM : cái này quyết định sóng gió của máy bạn
Crossbow là để chỉ WM6 , thực ra cũng chỉ là WM5 + cái giao diện thay đổi 1chút .

31 Tháng một 2007 lúc 23:05
Cám ơn bác, vậy mấy app dạng basic luôn tự cài trong máy sau hard reset là ExtROM hả (cái O2 active có phải cũng thế). Cho mình hỏi thệm làm thế nào để gỡ mấy phần "tặng kèm" này (vì trên thực tế luôn có những soft của hãng thứ 3 làm tốt hơn nhiều), mình chỉ gỡ được mỗi cái O2 active thôi hà

Cho hỏi các bác đang dùng ROM j` ?

Mình đang dùng CE ROM 1.30.107, extROM 1.30.162, radio 1.09. Bác tư vấn giúp có nên thử up ROM một phát ? ROM cooked có đảm bảo "ăn" ngon không vậy :p ????

Hao Bui

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2007 lúc 10:09
Cám ơn bác, vậy mấy app dạng basic luôn tự cài trong máy sau hard reset là ExtROM hả (cái O2 active có phải cũng thế). Cho mình hỏi thệm làm thế nào để gỡ mấy phần "tặng kèm" này (vì trên thực tế luôn có những soft của hãng thứ 3 làm tốt hơn nhiều), mình chỉ gỡ được mỗi cái O2 active thôi hà

Mình đang dùng CE ROM 1.30.107, extROM 1.30.162, radio 1.09. Bác tư vấn giúp có nên thử up ROM một phát ? ROM cooked có đảm bảo "ăn" ngon không vậy :p ????
Bản bác đang dùng là bản cũ lắm rồi . Hiện giờ trên 4 rum có bản của nncuong là mới nhất . Bản WM6 Limited - edition :D

batbatdieu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2007 lúc 18:09

Để bỏ ExtROM mình làm thế này : sau khi hardreset xong khi vào màn hình today máy sẽ đếm ngược 3...2...1s để cài extrom ,ngay lúc đó bạn soft reset 1 phát là mất luôn extrom .Trong Device information sẽ ko báo version của extrom , nhiệm vụ còn lại là đi kiếm soft mà cài thôi

1 Tháng hai 2007 lúc 23:00
Mình có vào xda-dev thì chỉ thấy một rổ ROM các loại cho dòng này nhưng khổ cái là nhiều tên nghe lạ quá, không biết chọn cái nào. Mình muốn tìm một bản ROM zin và một bản cooked (của bác nncuong thấy mọi người bảo tuyệt lắm ?). Mọi người tư vấn dùm.

Ah`, những bản ROM chưa cook này do thằng nào cung cấp vậy ? Mình thấy có helmi j`j` đó ???

2 Tháng hai 2007 lúc 00:52
Ngon rồi các bác ơi, up iếc không vấn đề j hết ah`. Ngồi chơi khoảng 10' là đã finish và vào chọt vù vù. Em chưa reinstall đống soft nên chưa biết nhưng nhìn chung là ROM mới trông đẹp và chạy tương đối nhanh

Cho em hỏi những soft tích hợp sẵn trong ROM thì làm thế nào để gỡ ạ. Có cách nào khác ngoài HR xong ko cài extROM không ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Hầu hết người sử dụng đều khá quen thuộc với những tính năng chụp ảnh cơ bản trên camera của smartphone. Nhưng nếu muốn có những bức ảnh đẹp và độc hơn, thì 7 mẹo sau đây có thể hữu ích cho bạn.

1. Điều chỉnh lấy nét v ...
Lazada Vietnam Master card on Monday