Thần đèn và Piza tháp!

Các thớt khác của assey79

h1910

GÂY DỰNG
Tôi cũng làm trong ngành xây dựng. Tôi cũng rất ngưỡng mộ bác Thần đèn này. Nhưng lần này thì bác Lũy hơi quá rồi. Nói chung, có thể chỉ là câu nói chơi lúc cao hứng thôi chứ khó có thể thực hiện được lắm. Vì dù tự hào dân tộc thế nào đi chăng nữa mình cũng phải nhận rằng trình độ KHKT của mình còn thấp lắm, chỉ giỏi với những sáng kiến tầm "vi mô" thôi chứ với các vấn đề "vĩ mô" như vậy thì không thể hơn "bọn chúng" được đâu!

trau-nuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hi hi, 1 ý kiến nhỏ thôi. Nếu "Leaning Tower of Pisa" mà ko nghiêng nữa thì có gì đặc biệt để lôi kéo du khách đây? Do đó tôi nghĩ người ta chỉ muốn cho tháp đừng nghiêng thêm chứ ko muốn cho nó hết nghiêng đâu!

Các bạn xem thêm thông tin về tháp nghiêng Pisa ở đây nha:
http://www.endex.com/gf/buildings/ltpisa/ltpinfo.htm

olympus

GÂY DỰNG
* Ngẫu hứng nói cho vui miệng thôi. Mà cũng chả trách "thần đèn" báo chí dư luận ca ngợi vang dội thì buộc miệng nổ vậy mà.

M35

GÂY DỰNG
nhưng mừ nghiêng qué nó đổ thì sao? Chính phủ Italy cũng mún làm nó ngừng nghiêng mừ. Từ khi xay dựng xong đến giờ nó nghiêm đều, tất nhiên là leaning slightly thui nhưng mà người ta cũng lo nên có nhìu dự án để chống no nghiêng thêm đó. Bác Cẩm Lũy nói làm được sao ta không cứ chờ, hồi trước có nhìu người không tin rùi cuối cùng vẫn bị thuyết phục đó thui, bi giờ cứ tin đi, bít đâu VN ta sẽ nổi tiếng, bít đâu bác Cẩm Lũy trở thành Millionaire $$$ :p

GA vietnam

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Khi nhắc đến tháp pisa thì tôi nhớ đến nó là vì nó là 1 cái tháp xây bằng gạch như mọi cái tháp gạch khác mỗi tội nó không đứng thẳng mà là đứng nghiêng thôi- bây giờ mà cho nó đứng thẳng thì chúng ta ra ngắm tháp rùa còn đẹp hơn nhiều - he he he

butbi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ngộ nhỡ bác Cẩm Lũy hí hoáy với mấy cái đòn che mà làm được chẳng phải rạng ngời non sông gấm vóc ta lắm thay. Nhưng... (lại nhưng rồi mặc dù em muốn bác Lũy làm được lắm) vạ miệng nói thôi, nó mà đổ chổng kềnh ra đó thành đống gạch vụn thì chắc "Nó" sang đây nó giết cả nhà "Em" mất! Có bác nào gần nhà bác Lũy đến can ngăn hộ cái!

assey79

GÂY DỰNG
butbi said:
Ngộ nhỡ bác Cẩm Lũy hí hoáy với mấy cái đòn che mà làm được chẳng phải rạng ngời non sông gấm vóc ta lắm thay. Nhưng... (lại nhưng rồi mặc dù em muốn bác Lũy làm được lắm) vạ miệng nói thôi, nó mà đổ chổng kềnh ra đó thành đống gạch vụn thì chắc "Nó" sang đây nó giết cả nhà "Em" mất! Có bác nào gần nhà bác Lũy đến can ngăn hộ cái!
Hí....hí... Con Vịt hắt xì hơi.. nó cúm thật rùi. Nhứt trí với pác! :D Nhưng nếu đè pác thế em ko xơi đâu nhé! Lên đến con cúm dời F rùi :))

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.