Thần khẩu hại xác phàm

Các thớt khác của VNOG

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
các anh nào mang APPLE đi cũng chỉ dc gọi là táo, hoặc apple thôi nhé, chứ quen miệng kêu quả bom quả bom cũng chết :D

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hehe, hôm trước em vào trung tâm hội nghị quốc gia đưa cái cặp số qua máy kiểm tra nó kêu ầm ĩ, trong đó chỉ có mấy bộ quần áo, gói thuốc vinataba và mấy chiếc bánh ngọt, không hỉu là do cái nào nữa. Nhưng nghe nhân viên an ninh hỏi: có mang theo bánh không? có lẽ tại nó thật:D

Xèo Mây

LƯỜI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chắc là do những gói giấy bạc trong bánh và trong thuốc lá của Bác rồi

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vâng, phải nói các ông an ninh hàng không này làm việc đúng luật, đúng và cứng nhắc đến múc như cái máy, mà cái máy này ko đc thông minh cho lắm đến nỗi ko phân biệt đc cái nào mình cần phải xử lý, cái nào ko cần. Vụ này làm căng có thể với muc đích răn đe những người khác, nhưng cái hệ quả thực sự thu đc HKVN là gây cho khách hàng cảm giác khó chiu và ức chế với VN Airline vốn "danh tiếng" đã "lẫy lừng"

zincor

NHẬP HỘI
Đọc comments của các bác trong này toàn thấy ngụy biện. Ngụy Biện một cách "trắng trợn". Các bá quen với thói nói đùa, đùa ở bất cứ đâu mà các bác không nhận ra sự nguy hại của nó - Nguy hại chứ chưa đến mức nguy hiểm nhé. Các bac coi thường quá các bác ah. Kiểu nói của các bác chỉ phù hợp với quán karaoke, quán bia hay quán nước chẻ vỉa hè thôi các bác ah. ở đâu cũng có những qui định và ai cũng cần phai chấp hành. Giống như việc vao phòng thi đại học, cấm mang điện thoại di động vào mà các bác cứ mang dù cố ý hay không cố ý, đều mang hậu quả cho các bác. Còn người giám thị coi thi có trách nhiệm xử lý thí sinh nào có điện thoại di động mang vào phòng thi. Đơn giản đó là qui định và họ (giám thị) là người đảm bảo qui định đó luôn được thực thi, đó là nghĩa vụ trách nhiệm của họ, làm không tốt họ sẽ bị khiển trách và kỉ luật.
Một ví dụ đơn giản như vậy để các bác hiểu lực lượng an ninh hàng không có nghĩa vụ và trách nhiệm nặng nề như thế nào. Mà trách nhiệm lớn nhất của họ là đảm bảo an toàn bay. Tuy an ninh là chỉ là một khâu trong chuỗi đảm bảo an toàn bay nhưng nó là một mắt xích quan trọng không kém j tổ lái, không lưu hay các bộ phận nào khác. An ninh hàng không cũng là người và họ cũng có tính hài hước như các bác (có khi còn hơn ... em nói thế các bác đừng cáu ) nhưng trách nhiệm của họ không cho phép họ hài hước hay đùa cợt vì họ đang phải đảm bảo cho một cái máy bay hàng chục - hàng trăm triệu USD, lớn hơn nữa là tính mạng của gần 200 hành khách và những thiệt hại về uy tín của hãng hàng không với cộng đồng và với hàng không thế giới. Đó là một điều KHÔNG THỂ ĐÙA.
Một ví dụ khác là dân mình có xu hướng bầy đàn, một người chỉ trích việc an ninh hàng không cứng nhắc hoặc có việc j đó đã từng bất mãn với an ninh thì hùa theo mà không hiểu việc mình làm có đúng hay không, ỷ vào việc có nhiều người chỉ trích như mình mà coi như thế là ĐÚNG. Giả sử các bác có người nhà bị tai nạn với lý do lãng xẹt là trước đó an ninh hàng không bỏ qua vì coi câu nói đó là đùa cợt không kiểm tra thì các bác nghĩ sao. Lúc đấy các bác muốn ĐÙA nữa không ??
Một vài lời đại khái thế, có j các bác bỏ quá cho em nhé.

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bài hồi âm rất hay, tuy nhiên cái chữ J thay chữ gì của bác rất phản cảm.
Thực thực hư hư chúng ta mới chỉ biết qua các bài báo vì vậy nếu có thảo luận nên lưu ý điều này.

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bài hồi âm rất hay, tuy nhiên cái chữ J thay chữ gì của bác rất phản cảm.
Thực thực hư hư chúng ta mới chỉ biết qua các bài báo vì vậy nếu có thảo luận nên lưu ý điều này.
Bà xã mình làm trên máy bay nè, có 1 "thằng" (cố tình gọi thế) cũng đùa bom, đạn trên máy bay đấy, cũng may cho "thằng" đó là khi được hỏi "anh nói thật hay đùa đấy?" thì "thằng" đó không trả lời. "Thằng" đó mà trả lời lại coi như có thêm 1 bài báo cho các bác đọc.
Tôi "bị" đi máy bay 1 tháng ít nhất 4 lần trong suốt 7 năm trời nên chứng kiến việc hành khách không tôn trọng an ninh hàng không như cơm bữa. Đôi lúc các bác đọc báo chỉ thấy lâu lâu có 1 vụ, nếu HKVN gắt gao như các bác phê phán như trên, nói thật là sẽ có báo hàng ngày cho bác đọc luôn. Hành khách của mình phần lớn vẫn nghĩ máy bay tương đương với xe đò.
Có bao giờ các bác nghĩ sinh mạng của mình và nhiều người khác bị đe dọa bởi hành động dở hơi, sự thiếu hiểu biết của 1 người khác không? Riêng cá nhân mình không chấp nhận điều đó!
- Bao nhiêu người tắt điện thoại trước khi lên máy bay?
- Bao nhiêu người khi hạ cánh đợi đến nhà ga mới mở điện thoại lên?
Riêng cá nhân tôi thì từ lúc đi máy bay lúc nào cũng tôn trọng điều này, tôn trọng sự an toàn của người khác vì những người đó sẽ liên quan đến rất rất nhiều người còn lại trong xã hội.

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có bao giờ các bác nghĩ sinh mạng của mình và nhiều người khác bị đe dọa bởi hành động dở hơi, sự thiếu hiểu biết của 1 người khác không? Riêng cá nhân mình không chấp nhận điều đó!
- Bao nhiêu người tắt điện thoại trước khi lên máy bay?
- Bao nhiêu người khi hạ cánh đợi đến nhà ga mới mở điện thoại lên?
Riêng cá nhân tôi thì từ lúc đi máy bay lúc nào cũng tôn trọng điều này, tôn trọng sự an toàn của người khác vì những người đó sẽ liên quan đến rất rất nhiều người còn lại trong xã hội.

Nhân tiện nói về việc sử dụng điện thoại và các thiết bị điện tử xách tay trên tàu bay, mời các bác đọc thêm ở đây

http://www.fcc.gov/cgb/consumerfacts/cellonplanes.html

Nghiên cứu cho thấy trung bình tàu bay ở khu vực Đông Bắc Hoa kỳ chuyến nào cũng có 1 tới 4 cuộc gọi từ trên tàu bay đang bay, thậm chí cả ở những lúc nhạy cảm cất hạ cánh

Researchers using a special antenna that tracks radio emissions found that on average, one to four cell phone calls are made from every flight in the northeast United States.

Some of the calls were made during sensitive flight stages such as shortly after take-off or during the final approach, exposing aircraft to greater risk of accident, the researchers said.

http://edition.cnn.com/2006/TRAVEL/03/02/phones/index.html

Lam Sơn

Super Moderators
Nói đùa có mỗi một câu mất 10 triệu đồng :eek:

Phạt hành khách nói đùa có đạn 10 triệu đồng

Hành khách trong vụ nói đùa "có đạn trong hành lý" hôm 26/9 đã được trả về sau khi nộp phạt và ký bản cam kết không có những cử chỉ "quá khích" gây ảnh hưởng đến an ninh hàng không.

Mức phạt 10 triệu đồng đối với vị khách "vạ miệng" tên Dương Vinh, quê ở Đại Minh, Đại Lộc (Quảng Nam), được Cụm cảng hàng không miền Trung cho biết là căn cứ theo quy chế an ninh ngành.

Kể từ năm 2006 đến nay có ít nhất 5 hành khách đã bị phạt tiền, cảnh cáo vì đã có những câu nói có tính chất đe dọa đến an ninh hàng không.

Theo Hồng Anh
VnExpress

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hôm nọ em thấy có thể lên đến 50t, phạt 10t, thôi còn 40t đi nhậu 1 bữa trước khi bay về :D

cái đáng sợ ko phải ở phạt tiền. sợ nhất bị từ chối phục vụ vĩnh viễn :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt