Thang Điểm Vista cho SZ6xx?

doctordoan

BÒ SỮA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng chín 2007 lúc 20:20
Có bác nào xài thử SonyVaio SZ6xx chưa? Cho mình biết thang điểm mà VIsta chấm là bao nhiêu. Chứ con SZ450N/C của mình chỉ có 3.3 điểm thôi. Cám ơn nhiều?

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng chín 2007 lúc 11:35
Bạn xem trong Power option thử, có thể bạn đã chọn chế độ saver. duo2core 2.0 điểm là 4.9
Bạn đừng lo, có sai sót ở đâu đấy
Bạn cần phân biệt rõ điểm của hệ thống hay điểm của thành phần. Điểm hệ thống được lấy theo điểm thấp nhất của các thành phần cấu tạo nên hệ thống, vì thế chỉ cần 1 thành phần kém (ví dụ VGA Share, HDD tốc độ thấp...) thì Core 2 Duo chứ kể cả cắm Quad Core thì hệ thống của bạn cũng bị chấm 2 điểm như thường!

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng một 2008 lúc 23:44
Có bác nào xài thử SonyVaio SZ6xx chưa? Cho mình biết thang điểm mà VIsta chấm là bao nhiêu. Chứ con SZ450N/C của mình chỉ có 3.3 điểm thôi. Cám ơn nhiều?
Khi Rate Score thì bác để ở chế độ VGA share hay VGA rời? Mà thật ra cái thang điểm đó không quan trọng đâu bác ơi, miễn bác dùng bác thấy êm ái, mượt mà là tốt rồi. Riêng con SZ6xx đã dùng chip Santa Rosa rồi, Ram tới 2G nhưng chạy Win Vista cũng chán phèo, cứ rì rì trông tội, không mượt mà như con Dell M1330 cùng cấu hình.

vinaone

Zai hơi tân...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 03:37
em đoán kịch kim lên được đến 3.5 điểm, bị thấp nhất ở card đồ hoạ dành cho Aero. Con của em dòng đầu 5 card đồ họa ngang ngửa với đầu 6 mà cũng chỉ 3.5 điểm kịch kim

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 05:14
Điểm này có quan trọng gì đâu, bác đừng để ý đến, lo xài máy cho tốt đi, xài máy tính thì có vô vàng yếu tố làm cho nó chậm chứ đâu phải máy điểm cao là nhanh hơn máy điểm thấp.

Geforce 7400 Go thì 3,3 điểm là đúng rồi, con Acer của e nó chấm có 3,0 điểm nhưng chạy vẫn mượt mà, có gì đâu nào, card onboard còn xài tốt mà :D

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 08:09
Geforce Go 7400 từ 3.2-3.4 điểm đồ họa. MS nó cũng nịnh Inteo 1 tí nên VGA onboard cũng gần bằng điểm này rồi. Visa chấm cho con 7400 của tớ là 3.5 ở điểm 3D, 3.7 ở điểm Aero :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday