Tháo lắp LAPTOP

Các thớt khác của acer_amd_lap

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2008 lúc 18:35
Em thấy trên trang web của e-chip có file tổng hợp về cách tháo lắp LAPTOP rất hay ( cực hay mới đúng ), post lại vào 4rum này cho bà con tham khảo, có ý kiến gì cứ nói lên thoải mái nha.
link down
http://www.echip.com.vn/echiproot/Softwares/2008/sotaylaptop.rar

Nó có 4 file .chm nói cũng khá đủ về các dòng LAPTOP, rất hữu hiệu cho dân vọc.
Nếu có "đụng hàng" trang khác hay các tác giả thì xin chữ ...ĐẠI XÁ nha !!!

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2008 lúc 12:25
Đúng là Apple tháo lắp nó mới thú :D

Tài liệu này có:

Acer™ Aspire 5600
Acer™ TravelMate 2300
Acer™ TravelMate 2420
Acer™ TravelMate 2480
Acer™ TravelMate 4000
Acer™ TravelMate 4220
Acer™ TravelMate 4500

Gateway™ 4026GZ

HP™ Compad NX9000/NX9005/NX9008
HP™ Compad Presario 1100/2100/2500 Series
HP™ Evo N1010v/N1120v Series
HP™ Pavilion ZE5X00/ZE4X00
HP™ NX8220/NC8230/NW8240
HP™ Pavilion ZD8000
HP™ Pavilion ZT1000/XZ3000
HP™ Omnibook XT1500

Sony™ Vaio PCG-FX777/FX877

Dell™ Inspiron 300m
Dell™ Inspiron 305m
Dell™ Inspiron 1100
Dell™ Inspiron 5100
Dell™ Inspiron 5150
Dell™ XPS M140
Dell™ XPS M170
Dell™ XPS M1710
Dell™ XPS M2010

IBM™ ThinkPad T (tất tần tật từng chi tiết nhỏ)

Toshiba™ Portege A100
Toshiba™ Satellite 1200
Toshiba™ Satellite 1415
Toshiba™ Satellite 1800
Toshiba™ Satellite 1805
Toshiba™ Satellite 1905
Toshiba™ Satellite 2435
Toshiba™ Satellite 5105
Toshiba™ Satellite 5205
Toshiba™ Tecra S3

Các bác tham khảo nhé :D

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2008 lúc 08:42
Cám ơn sự đóng góp của Acer_AMD_Lap!

Nhân tiện nhắc nhở anh em kiềm chế khi tham gia bài viết (kể cả Acer_AMD_Lap, bạn cũng hay có những lời lẽ sấc lắm đó)

Xin phép được dọn lại Thread này! Những bài viết không đóng góp gì cho chủ đề mà Thread này đề cập sẽ bị xóa. Xin cảm ơn!

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng một 2008 lúc 23:44
Hehe, khẩu xà tâm phật, mong các bác thông cảm đừng để bụng nhé...

Thêm 1 chú ý nữa khi tháo LAPTOP, do tháo xong LAP, các mảnh ghép thường bằng nhựa dễ gãy, và nó còn được dính vào nhau bởi vô số lẫy. Vì vậy, bạn ko nên nóng vội khi tháo ko ra, hãy rà thêm còn con ốc nào bị che tem nữa ko, chắc chắn là ko còn thì mới dùng tay hay tuốcnơvít 2 cạnh ( nhớ là 2 cạnh cho nó mỏng) hất dần các lẫy nhựa ra, làm từ từ thôi nhé.

Tránh tháo màn hình mà ko có mục đích cụ thể, vì khó lắp hơn, nhiều khi tháo ra lắp vào bạn sẽ thấy màn hình đen hoài đen mãi...

Cuối cùng 1 lời khuyên chân thành cho các bạn là nếu đang BH thì đừng có rờ tay vào bất cứ thứ gì trong LAP, nhất là 3 thàng đầu tiên, vì trong giai đoạn này bạn sẽ được hưởng chế độ 1 đổi 1 mới. Ngay cả dán đề can hay nilon cũng bị cấm...

Phát cuối, xin gửi lời xin lỗi chân thành tới những người đã khó chịu vì
kể cả Acer_AMD_Lap, bạn cũng hay có những lời lẽ sấc lắm đó
(from MitDac24581 ) những lời lẽ "Sấc" trong bài viết của mình, từ từ mình sẽ sửa ...
Thế nhé.

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng một 2008 lúc 22:30
Nhân đây nhận xét chút về cái LCD của Acer: Lúc mình tháo ra rồi lắp lại, lúc đầu gắn mỗi cáp không, khởi động máy nó không lên (Toán hết cả mồ hôi).
Sau đó ấn ấn lại cáp cũng không khá hơn. Cuối cùng lắp hoàn chỉnh cái máy vào thì mới lên LCD.

Giờ sợ thật rồi !
Có bác nào giải thích giúp em được không? Em nghĩ không phải do thiếu dây mass. Vì em thử gắn dây ngoài cũng không có tác dụng trừ khi lắp máy vào hoàn chỉnh mới chịu lên. (Sợ Acer luôn, vì không phải máy của mình!)

@acer_amd_lap: Thêm một FAN của Bức Tường. Bức Tường sẽ BẤT TỬ trong lòng người yêu nhạc Rock Việt Nam.

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 19:14
Bác nào có cách làm thịt con AlienWAre ko post lên cho a e xem cái, em thấy con này pro lắm, bảo vệ chằng chịt ko hà, dạo trước có xem 1 bác làm thịt con có đôi VGA chạy SLI mà ko bít địa chỉ giờ đâu rùi.

@xtdv: _- The Wall -_: ImmortalRock Band in Viet Nam...

heroftu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 22:37
Nhân đây nhận xét chút về cái LCD của Acer: Lúc mình tháo ra rồi lắp lại, lúc đầu gắn mỗi cáp không, khởi động máy nó không lên (Toán hết cả mồ hôi).
Sau đó ấn ấn lại cáp cũng không khá hơn. Cuối cùng lắp hoàn chỉnh cái máy vào thì mới lên LCD.

Giờ sợ thật rồi !
Có bác nào giải thích giúp em được không? Em nghĩ không phải do thiếu dây mass. Vì em thử gắn dây ngoài cũng không có tác dụng trừ khi lắp máy vào hoàn chỉnh mới chịu lên. (Sợ Acer luôn, vì không phải máy của mình!)

@acer_amd_lap: Thêm một FAN của Bức Tường. Bức Tường sẽ BẤT TỬ trong lòng người yêu nhạc Rock Việt Nam.
cái này em cũng ko rõ lắm nhưng e cũng đã gặp mấy trường hợp rồi! hồi trước con Nokia 9210i cũng thế! cứ phải lắp hoàn chỉnh thì nó mới lên

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 12:17
Phát cuối, xin gửi lời xin lỗi chân thành tới những người đã khó chịu vì (from MitDac24581 ) những lời lẽ "Sấc" trong bài viết của mình, từ từ mình sẽ sửa ...
Thế nhé.
:) Tuổi trẻ, đóng góp, hoài bão :)
Năm mới, chúc cậu thành công trong cuộc sống và đạt được những hoài bão.

PS: hôm nào rảnh tớ qua xin cậu MP3 của The Wall. Hôm trước thằng em đi Sing nó xin mất rồi. Mới format lại HDD mất sạch bách :(

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 12:25
cái này em cũng ko rõ lắm nhưng e cũng đã gặp mấy trường hợp rồi! hồi trước con Nokia 9210i cũng thế! cứ phải lắp hoàn chỉnh thì nó mới lên
Nhiều thiết bị nó có một cái công tắc ngầm VD Lap, PPC, Máy nghe nhạc CD.... Khi lắp vỏ vào thì cái công tắc đó sẽ ở trạng thái đóng. em cũng nhiều lần toát mồ hôi vì chuyện chưa lắp vỏ vào bật mãi không thấy sáng đèn. Run hết người, giờ thì quen rồi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin mạn phép mở topic này xin Admin và Mod đóng giúp dùm mình 2 topic sau ạ, vì hàng đã bán rùi mà bấm report xin đóng topic nhiều lần rùi mà vẫn chưa được:
https://www.handheld.com.vn/threads/ban-2-lens-canon-18-55-is-ii-va-canon-75-300-iii.506 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday