Thảo luận cách xem TVI trên iPhone 3G

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào cả nhà.
Hiện nay vinaphone đã chính thức triển khai dịch vụ 3G. Vì thế nên mấy ngày nay lay hoay mãi với con iPhone 3G mà k biết làm sao để coi được. Sau đây là vài hình ảnh mình đã test với Open Streamer và tại địa chỉ: wap.vinaphone.com.vn
Chương trình này có trên Cydia
Kết luận:
Bật 3G nhập địa chỉ wap.vinaphone.com.vn vào 1 cái ''phật'' hết hồn 8-}
Chuyển sang trang : media.vinaphone.com.vn ngay.Mặc Dù có lúc chuyển từ G sang E nhưng vẩn vào nhanh.

Bấm chọn tiếp vào Mobile TV =>>>>>> chờ dài cổ mất luôn cả chữ E chữ G luôn :( :-/:-? hiện thông báo này =))

Cố gắng lắm mới vào được, lấy line bằng cách ấn và giữ để hiện thông báo Coppy ...
Nếu lấy được line đó bạn đừng nên xem vội mà hãy coppy line đó thoát ra ngoài.
Vào lại chương trình Open Streamer add và pate cái line đó vào Bookmark để xem. Hình minh họa

Tình hình vẩn k cải thiện với dịch vụ xem TV online. có lẻ quá tải chăng?? Nói chung dịch vụ chưa ổn định và vẩn phải vất vả lắm mới sử dụng được. ( chính xác là mới test được chứ chưa nói đã dùng) Trong khi tiền thu về cho việc thử này k biết bao nhiêu mà nói hết. Tiền đã trừ mà dịch vụ thì k dùng được. Nản. Anh em nào đã tesst vui lòng Config thêm nếu có giải pháp nào hay nhé.

quan_bi

NHẬP HỘI
Iphone 3g cảu em đã đăng kí 3g thành công nhưng ko almf cách nào cho xuất hiện biểu tượng 3G cạnh cột sóng cả,chỉ toàn lên E,vẫn chat và online bình thường,em đã thử enable 3G và bật cả EDGE nhưng vẫn chỉ toàn hiẹn E (em dùng fw 3.0 gói M25 của vina)
Em đã cho sim sang N73 thì 3G hiện lên và nghe gọi bình thường chứng tỏ 3G trên sim đã đc tổng đài kich hoạt vậy mà cứ cho sang Iphone la chỉ lên E ,em ở khu vực Đội Cấn gần Lăng Bác. Xin các anh em chỉ giúp phải làm sao cho 3G hiện lên bên cột sóng.Thanks !

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
coi bộ việc xem tivi khó khăn quá nhỉ :(.. em cũng thích xem mtivi và nghe radio online qua 3G lắm .. mong là mạng Viettel sẽ ổn hơn.. T_T

longzym

GÂY DỰNG
Chắc còn phải cần một thời gian dài nữa thì 3g ở VN mới dùng tạm ổn định được. Như cái đợt mới bắt đầu có gprs đấy, chả bao lâu nó mới phổ biến và dùng được còn gì

netscape

NHẬP HỘI
Chắc còn phải cần một thời gian dài nữa thì 3g ở VN mới dùng tạm ổn định được. Như cái đợt mới bắt đầu có gprs đấy, chả bao lâu nó mới phổ biến và dùng được còn gì

Không biết 2 đầu Hà Nội và Sài gòn thế nào, chứ hiện tại mình ở Đà nẵng sóng 3G rất ổn định, xem TV rất mượt trên Nokia, sonyericsson và HTC, nhưng trên iphone xem qua OpenStreamer hình hơi kém hơn. Đang tìm phần mềm khác ....

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đăng 1 bài đấu giá chiếc bật lửa Dupont Gatsby sáng nay.
Đến giờ vào thì lại ko thấy nữa, cho e hỏi bài bị xoá vì lí do gì vậy ạ?