Thảo luận về ATOM LIFE

gianghotc

Giang Hồ Tung Cánh
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng ba 2007 lúc 12:00
Đang xài con Atom Exec , mình đang muốn đổi con Atom Life . Thấy cấu hình khủng lắm . Bác nào xài con nì rồi cho mình ý kiến nhé ! Thanks .

Nói chung là em đã được biết qua về chú em Atom Life này, nên có vài lời sau:

Atom Life mỏng hơn 0,5 mm và không khác biệt nhiều so với Atom Exec. Màn hình LCD 2,7 inch đã thế lại còn nhận diện được chữ viết tay.
Loa ngoài của chú này thì âm thanh nghe mượt mà hơn, tiếng bass rõ hơn các đại ca Atom trước.

Máy ảnh này hỗ trợ người dùng trong việc sử dụng các chức năng 3G, điện thoại video. (nhưng ở Việt Nam chưa xây dựng xong công trình này) thế. mới buồn
Camera chính có độ phân giải 2 Megapixel
RAM 64 MB
ROM 1 GB
Đã thế còn hỗ trợ thẻ nhớ miniSD thêm 4 GB nữa.
Chú em này chạy chip Intel XScale tốc độ 624 MHz, hơn hẳn 520 MHz của chú O2 Zinc, bộ nhớ trong thực sự gây kinh nhạc cho người dùng Pocket PC hiện nay (1 GB)
Pin của chú O2 Zinc là 1300 mAh thì chú này tạm ổn hơn với Pin chuẩn, Li-Po 1530 mAh :eek:

30 Tháng ba 2007 lúc 12:43
Cấu hình cao thật,nhưng khi xài cũng không có cảm giác khác nhiều lắm so với Atom Exec.Giá lại cao nữa!!!

6 Tháng tư 2007 lúc 09:50
Mình đang xài Atom Life, mọi thứ đều OK, chay rất nhanh, tuy nhiên đi đến nhiều vùng không gọi được (mình thử mạng 090 và 091, 091 đỡ hơn goi được ở nhiều nơi hơn, còn 098 chưa thử), chắc tại ROM. Minh có tạo Chủ đề "Rắc rối với Atom Life xin giúp đỡ", bác nào có nhã ý xem qua.

temp

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng năm 2007 lúc 14:55
Con này dùng thì hay Nhưng pin thì hay báo linh tinh và các cuộc gọi incoming thì lăn quay ra ngủ. Liệu phần mềm cho dòng máy này chưa tương thích hay phần cứng có vấn đề Kể cả bản WM6 mới nhất. Bác nào có kinh nghiệm Xin chỉ ráo. Không thấy đại gia của hãng khuyến cáo cho anh em chán thật.

o2xda_atom

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng sáu 2007 lúc 09:26
Con này dùng thì hay Nhưng pin thì hay báo linh tinh và các cuộc gọi incoming thì lăn quay ra ngủ. Liệu phần mềm cho dòng máy này chưa tương thích hay phần cứng có vấn đề Kể cả bản WM6 mới nhất. Bác nào có kinh nghiệm Xin chỉ ráo. Không thấy đại gia của hãng khuyến cáo cho anh em chán thật.
Do lỗi ROM, .. bạn lấy ROM ở website nào vậy? bản ROM WM 6.0 trên seeo2 chưa fix được lỗi sóng Mobifone, ... Bạn mua máy chính hãng à! ... nếu thuận lợi hãy mang máy đến 202 Lý Chính Thắng Q3, để mình có thể được hỗ trợ bạn!

Bài viết cần bạn xem thêm

Các bác nhà mình cho em hỏi, giờ em muốn hòa mạng sim trả sau thì có chương trình gì khuyến mại không a? dùng có rẻ hơn trả trước không ạ
Lazada Vietnam Master card on Monday