Thảo luận về cách tạo recovery mới đè recovery cũ của nhà sản xuất trong Thinkpad T61

Các thớt khác của duyminhquan

duyminhquan

NHẬP HỘI
Xin chào mọi người. Em search trong các forum của Thinkpad T61 để tìm cách tạo recovery mới đè lên recovery cũ trong T61 nhưng ko tìm ra đc. còn hơn 200 trang của Thinkpad fanclub thì tìm chắc giống mò kim đáy bể lắm. Nên em viết lên problem của em và mong mọi người chia sẻ để giúp đỡ em giải quyết

Em mua T61 đc hơn 1 năm, lúc đầu nguyên bản recovery của nhà sản xuất là Vista Professional. Em xài được 1 thời gian và chuyển qua Win 7 Professional có bản quyền. Hiện tại, em muốn back up toàn bộ Win 7 em đang xử dụng thành 1 recovery mới đè lên recovery Window VIsta của nhà sản xuất.

Vậy hiện tại có anh chị nào có thể giúp em từng bước 1 làm recovery này ko?

Lưu ý: cái này là tạo mới recovery đè lên cái cũ chứ ko phải là bung recovery ra đâu ạh.

Cám ơn các anh chị rất nhiều.

Nếu như trong diễn đàn có bài viết liên quan đến vấn đề này, mong các anh chị dẫn link cho em.

Thân!

vingrau

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Khà khà, việc gì phải mầy mò. Có tool xịn của IBM đây nè:

Mã:
http://www-307.ibm.com/pc/support/site.wss/document.do?lndocid=TVAN-ADMIN#TBSA

Nhưng ghi lại vào một hidden partition trong ổ cứng chả phải là cách hay. Tôi thì tôi burn ra DVD cất đi. Thế là lành nhất.

Bổ sung: Một lý do tôi không làm recovery là tụi thinkpad mà recovery theo nhà sản xuất xong nó chia ổ ra một loạt partition lúc nhúc như lợn con, nào ổ C, ổ Q, ổ S gì đó. Rất nhiều.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.