Thảo luận về dòng WIZARD !

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng năm 2007 lúc 23:23
Em mở topic này để anh em ta có thể cùng nhau thảo luận tất cả các vấn đề của dòng WIZARD (Qtek 9100 / I-mate K-JAM / MDA Vario / O2 XDA Mini S / SPV M3000 / Cingular 8125 / T-Mobile MDA / Dopod 838 / VPA compact II )

Đầu tiên là ROM nào xài ổn định nhất và nhanh nhất :D

Em mới up vài rom thử thì thấy có 2 rom chạy nhanh nhất là:

WM5: Molski.Biz_AKU3.3_21911_8MB_Crossbow
WM6: Wizard_4.0.0.0_V__EI_V2

Đang xài Wizard_4.0.0.0_V__EI_V2 và sẽ test vài ngày để cho các anh ý kiến.

Ai có rom gì mới mà chưa kịp up để test hay ko nỡ bỏ bản rom cũ đang xài thì post lên cho em, em up rồi test giùm cho.

Mong các anh vào ủng hộ cho dzui chứ trên đây em toàn thấy xài UNIVERSAL ko hà, mấy dòng khác hẻo quá.....:(

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng năm 2007 lúc 17:06
anh nào có rom ship của cingular 8125 thì cho em xin, em tìm đỏ mắt mà ko có

Thanks!

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng năm 2007 lúc 19:49
Con này nghe bảo chạy chậm lém hả?Em đang dug o2i mà dugf cn ni chạm thì chắc thui a!
CPU của nó là chậm nhất trong các dòng PPC phone rùi Bác ui :D. Nhưng em chẳng cần nhanh làm gì nên thế là ổn :)

Àh, cho em hỏi cái này nữa: em chép tất cả soft (*.cab) vào thẻ nhớ, rùi bấm cài, nhưng sau khi cài thì mất luôn cái file gốc đó, hồi trước xài WM5 thì hông còn nguyên nhưng từ khi chuyển sang WM6 thì nó bị như thế.

31 Tháng năm 2007 lúc 21:13
CPU của nó là chậm nhất trong các dòng PPC phone rùi Bác ui :D. Nhưng em chẳng cần nhanh làm gì nên thế là ổn :)

Àh, cho em hỏi cái này nữa: em chép tất cả soft (*.cab) vào thẻ nhớ, rùi bấm cài, nhưng sau khi cài thì mất luôn cái file gốc đó, hồi trước xài WM5 thì hông còn nguyên nhưng từ khi chuyển sang WM6 thì nó bị như thế.
Đơn giản và nhanh nhất là set file .CAB có thuộc tính readonly trước khi chép vào thẻ, còn không phải chỉnh Reg (quên mất tiêu rồi)

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng năm 2007 lúc 23:21
Đơn giản và nhanh nhất là set file .CAB có thuộc tính readonly trước khi chép vào thẻ, còn không phải chỉnh Reg (quên mất tiêu rồi)
Đã thử cho read only nhưng vẫn mất file Bác àh, mong Bác kiếm cách chỉnh reg dùm em. Thanks! :)

1 Tháng sáu 2007 lúc 07:42
Đã thử cho read only nhưng vẫn mất file Bác àh, mong Bác kiếm cách chỉnh reg dùm em. Thanks! :)
Đã set Read only rồi mà vẫn bị xoá là chuyện vô cùng phi lý đó.

Mới lục lại đây, chỉnh xong RS lại nhé

Make WM5 keep CAB files around after installing (1)

If you wish to keep the original .CAB file around after installing the application, set:

HKLM\Software\apps\Microsoft Application Installer\nDynamicDelete = 0 (DWORD decimal)

Or to restore to the default:

HKLM\Software\apps\Microsoft Application Installer\nDynamicDelete = 2 (DWORD decimal)

Make WM5 keep CAB files around after installing (2)

An alternative method of making WM5 keep the original .CAB file around after installing the application is by adding the "/nodelete" option to the Windows CE loader:

HKCR\cabfile\Shell\open\command = 'wceload.exe "%1" /nodelete' (REG_SZ string, no quotes)

Bài viết cần bạn xem thêm

116610LN – Rolex Submariner Date
Tình trạng đồng hồ: full set đủ hộp sổ thẻ. Hàng đã qua sử dụng nguyên Orizin Rolex có xước dăm qua quá trình sử dụng.
Kính, kim cọc mặt số original hoàn hảo không lỗi lầm. Model sport đang rất hiếm và được săn lùng ...
Lazada Vietnam Master card on Monday