Thảo luận về nhiệt độ CPU

Các thớt khác của D-LINK
23 Tháng ba 2007 lúc 20:30
Chảo các bác, em hổng hiểu sao con lap em moi mua dc mấy ngày thôi mà dùng phần mềm pc winzard 2007 đo nhiệt độ CPU thì thấy lúc nào nó cũng trên 50 độ ko à, ko biết con lap của mấy bác như thế nào chứ em thấy nếu nhiệt độ CPU cứ như vậy chắc con lap em die som wá.
Mà dùng tay sờ vào máy thì ko thấy nóng như thằng acer mới thấy kỳ chứ, em cũng dùng phần mềm này đo nhiệt độ của thằng desktop của em thì chỉ khoảng 40 trở xuống thôi.
các bác dùng thử coi xem nhiệt độ của con lap mấy bác bao nhiu nha. xong post lên cho anh em tham khảo nha.:D :rolleyes:

ntranchinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng ba 2007 lúc 22:53
Ko sao đâu bác ơi! máy của em cũng dao động trong khoảng 45-60 độ, bữa chơi ác cái máy bằng cách bít lỗ thông gió của nó thì nó lên tới đúng 70 độ thì tự động tắt máy luôn.

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng ba 2007 lúc 23:04
CPU nhà sản xuất cho nhiệt độ dao động lên đến 70 độ lận, Bác lo gì mới có 50 mà.

Còn CPU lap thì nóng hơn CPU desktop là phải đạo rùi, nhà em xài con AMD X2 3600+ mở suốt ngày đêm để tải game mà nhiệt độ cứ tà tà 40 trở xuống :eek: :D

Applications

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng ba 2007 lúc 23:50
CPU nhà sản xuất cho nhiệt độ dao động lên đến 70 độ lận, Bác lo gì mới có 50 mà.

Còn CPU lap thì nóng hơn CPU desktop là phải đạo rùi, nhà em xài con AMD X2 3600+ mở suốt ngày đêm để tải game mà nhiệt độ cứ tà tà 40 trở xuống :eek: :D
Dạo này AMD có công nghệ khác rồi ! mát cực kỳ ! Ko như ngày xưa đâu ! Gắn thêm mấy cái quạt mà vẫn nóng kinh khủng !

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng ba 2007 lúc 06:57
cpu 50 độ là chuyện bình thường thôi.
Chuyện khác thường là cái tiêu đề gây khó chịu cho người đọc của bạn. Mình đã sửa lại, hy vọng bạn không dùng kiểu chữ đó nữa.

24 Tháng ba 2007 lúc 13:33
Cảm ơn các bác đã tham gia nhiệt tình, ah cho em hỏi thêm một câu nữa là tại sao em dùng phần mền CPUZ thì thấy bus của ram chỉ có 333 thôi, trong khi trong khi theo menu của máy thì thấy ram bus 667 lận, mà CPUZ nó để ram là PC5300. xin khai sáng giùm cho thằng em ngu muội này giùm

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday