Thảo luận về vụ lừa đảo trong đấu giá - Macbook Air

Các thớt khác của nvh_hn
Status
Không mở trả lời sau này.

matrixblack84

INVISIBLE
GẮN KẾT
Re: Xảy ra lừa đảo trong vụ đấu giá Macbook Air

theo dõi mấy ngày hôm nay tưởng vụ việc lắng xuống rồi , giờ thấy các mod vào công bố thông tin chính thức bắt được PSP em cũng thấy mừng
mọi vụ việc từ nhỏ đến lớn đều được các mod giải quyết hết sức thấu đáo và nhiệt tình , thanks các huynh rất nhiều
đã yên tâm đi ngủ , mai dậy xem chi tiết sự tình sau ạh ^^

strahov2009

GÂY DỰNG

E xem phim rùi, hiểu dc chút ít ( ồn quá ko nghe rõ ).

brave_soul

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

đúng là lưới trời lồng lộng.
hoan hô bác DHL & các mod của HHVN đã bảo vệ cho các thành viên :)

tuan_laptop83

GÂY DỰNG

Đi ngủ thôi anh em, mai xem tường thuật, chỉ khổ chú PS.... h này chắc gì đã ngủ dc, có lẽ cũng thấm thía dc rồi , lưới trời lồng lộng mà :)

Libor

NHẬP HỘI

Anh em ta giờ lại chuyển sang chủ đề luận xem tội chú em ngổ ngáo này sẽ bị pháp luật xử lý thế nào? Có bác nào học luật không nhỉ? Em nó áp dụng vào điều mấy khoản mấy?
[FONT=&quot]
Điều 157. Tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản của công dân.
1- Người nào bằng thủ đoạn gian dối chiếm đoạt tài sản của người khác, thì bị phạt tù từ ba tháng đến ba năm.
2- Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây thì bị phạt tù từ hai năm đến mười năm:
a) Có tổ chức;
b) Dùng thủ đoạn xảo quyệt, nguy hiểm;
c) Chiếm đoạt tài sản có giá trị lớn;
d) Tái phạm nguy hiểm.
3- Phạm tội trong trường hợp đặc biệt nghiêm trọng thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm.[/FONT]

Do đây là vụ án Lừa đảo chiếm đoạt tài sản công dân, nếu có từ 2 người tham gia trở lên thì có thể áp dụng tổng hợp muc 1 và khoản a của mục 2 điều 157 bộ luật hình sự nước CHXHCNVN ký thay đổi và bổ xung ngày 37/2009/QH12 được thông qua ngày 19 tháng 6 năm 2009 nhằm sửa đổi bổ sung cho Bộ luật Hình sự 1999, bắt đầu có hiệu lực vào ngày 1 tháng 1 năm 2010. , và tình tiết tăng nặng Nick PsPrine sẽ bị phạt tù giam từ 3-5 năm ( vụ này gia đình nhà PsPrine có lo xong cho bị cáo tại ngoại thì chi phí không dưới 23tr x 10 lần = 230tr!) :p[-([-([-([-( Thật là tuổi trẻ ngông cuồng, dại dột!

dangtruong_ok

Bốn hoa
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Thật bõ công em bookmark topic & update mà chả dám spam:((

I :X HHVN

tagz

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

Công nhận, xem xong video mới thấy là lên mạng để lại nhiều vết thật. Lần phát ra ngay :)

mình chả dại làm liều :D

giai hà lội

NHẬP HỘI

Trước tiên em xin vỗ tay hoan hô tinh thần trấn áp lừa đảo của anh em handheld. Thực sự là hiếm có trường hợp nào ly kỳ, thách thức và lại được xử lý nhanh như vậy.

Giờ anh em ta chuyển sang bước luận tội. Đúng là theo luật đã được trích dẫn. Tuy nhiên, theo em thì tính chất lừa đảo không mang giá trị lớn, thể hiện tính tham lam cộng với thiếu hiểu biết, không lường được hậu họa... nên làm liều. Dù gì phạm tội thì rõ rồi, còn phải xem xét tổng thể các vấn đề khác rồi mới kết án được. Nhưng cứ theo như các bác đã nói, em nghĩ xử như vậy hơi nặng tay quá. Pháp luật Việt Nam mang nhiều tính nhân đạo, và kết hợp nhiều yếu tố (kiểu như câu nói trong năm: "có thân nhân tốt"), răn đe và giáo dục là chính, giơ cao đánh khẽ... chứ không thẳng tay trừng phạt. Nói thế em không có ý bênh vực cho việc phạm tội, chỉ là tính cao thượng và vị tha của pháp luật. Do đó, hy vọng sẽ áp dụng khung hình phạt cải tạo không giam giữ trong thời gian hợp lý. Điều đáng buồn nhất là gia đình của cậu PS này, không chỉ tốn kém tài chính mà đặc biệt là còn rầu lòng vì con dại cái mang...

Dù sao trường hợp này cũng đáng xử để làm gương, tránh những hành động dại dột của cá nhân vì thiếu hiểu biết và không lường hậu quả. Các bạn trẻ hãy biết "sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật".

ndhuy

SIÊU DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Em SPAM cái đợi thông tin thêm về chú tội phạm vậy. Sai lầm cơ bản của chú PSP này chắc là quả nháy điện thoại để thử sim. :D

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...