Tháo máy Thinkpad T61 để nâng cấp RAM

Các thớt khác của manngonguyen
Status
Không mở trả lời sau này.

manngonguyen

NHẬP HỘI
Chào các anh!
Em xin mạo muội hỏi chút. Em muốn nâng cấp RAM cho bé yêu Thinkpad T61 lenovo mà tháo máy không được, máy đúc liền một khối, muốn tháo thì tháo cả main và ổ cứng. Không biết có bác nào đã từng tháo máy này chưa ạ? Chỉ em với.
Thanks các bác nhiều

A64

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mở 4 -5 con ốc ở dưới máy (chổ có hình ram, keyboard), mở máy ra cay phần chổ để tay với mouse phía dưới là ram. Gắn vô thì làm ngược lại

link tham khảo
http://www-307.ibm.com/pc/support/site.wss/MIGR-67764.html

quannt

GẮN KẾT
T61 của bạn kiểu gì mà lại liền một khối nhỉ??? Có 4 cái ốc ở đít máy, vặn ra và cậy nhẹ palmrest là thay được ram thôi. RAM nằm ngay dưới cái palmrest đó bạn. Nếu khó quá thì PM cho mình, gặp trực tiếp, mình xử lý cho.
RAM IBM ThinkPad thì nên dùng 1 trong 2 loại SS hoặc Hynix là tốt nhất, bạn nhé

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
T61 của bạn kiểu gì mà lại liền một khối nhỉ??? Có 4 cái ốc ở đít máy, vặn ra và cậy nhẹ palmrest là thay được ram thôi. RAM nằm ngay dưới cái palmrest đó bạn. Nếu khó quá thì PM cho mình, gặp trực tiếp, mình xử lý cho.
RAM IBM ThinkPad thì nên dùng 1 trong 2 loại SS hoặc Hynix là tốt nhất, bạn nhé
chắc bạn mỉnh từ trước xài T2x, T3x, T4x muốn gắn RAM là mở nắp đậy ở dưới máy ra nay thấy T61 phía dưới máy không có cái nắp RAM nên cho là nó liền 1 khối

lucky000

MÁY HỎNG
Đang ăn cơm nghe từ T61 đúc liền 1 khối không nâng cấp được ram mà chết nghẹn ! mà cũng chưa từng nghe nói đến laptop nào đúc vỏ liền 1 khối !

quannt

GẮN KẾT
Chắc bác chủ thớt mới dùng máy T6x ấy mà. Thường thì các dòng T2x, T3x, T4x muốn gắn RAM thì chỉ việc tháo cái nắp đậy RAM ngay sau đit máy là thay được ngay. T6x là phải tháo cái palmrest vì RAM nằm ở mặt phía trên, ngay dưới palmrest. Hí hí

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

hai_nt2000

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào các anh!
Em xin mạo muội hỏi chút. Em muốn nâng cấp RAM cho bé yêu Thinkpad T61 lenovo mà tháo máy không được, máy đúc liền một khối, muốn tháo thì tháo cả main và ổ cứng. Không biết có bác nào đã từng tháo máy này chưa ạ? Chỉ em với.
Thanks các bác nhiều

Lắp vào phải khéo tay không sẽ xộc xệch, op ẹp bác nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.