tháo pin là bị hard reset, cứu em với

quangduc_ta

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
25 Tháng mười 2007 lúc 10:12
mình dùng O2 mini (Magician), hôm trước qua nhờ bác Phương Anh CMS sửa chữa lặt vặt cái công tắc điện. Mang về thì bị bệnh này, hỏi các bác kỹ thuật bên đấy thì được trả lời: "Anh cứ mang về nhà, sửa cái này lâu lắm, mấy ngày cơ"
Ai bị như mình rồi thì giúp phát, nói hộ mình cách khắc phục với! Many thanks!

25 Tháng mười 2007 lúc 10:22
mình dùng O2 mini (Magician), hôm trước qua nhờ bác Phương Anh CMS sửa chữa lặt vặt cái công tắc điện. Mang về thì bị bệnh này, hỏi các bác kỹ thuật bên đấy thì được trả lời: "Anh cứ mang về nhà, sửa cái này lâu lắm, mấy ngày cơ"
Ai bị như mình rồi thì giúp phát, nói hộ mình cách khắc phục với! Many thanks!

bác phải tả kĩ , em vẫn chưa hiểu rõ lắm máy bác bị làm sao ??? bác nói rõ hơn rồi anh em đưa ra hướng khắc phục sẽ tốt hơn

quangduc_ta

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
25 Tháng mười 2007 lúc 10:26
có nghĩa là em cứ tháo pin ra rồi lắp lại là máy bị hard reset, lại chọt lại, lại đợi cài lại phần mềm, lại cắm vào máy tính lấy phonebook, lại... tất tần tật như vừa up ROM mới.
Many thanks bác bệnh viện

chan_an168

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười 2007 lúc 10:32
Bác tháo pin lâu quá là bị vậy thôi mà, O2 II, IIi, Mini, IIs.. sài WM2003 đều bị vậy. Bác dùng thằng Spb Backup để sao lưu trước khi tháo pin nhé, đề phòng mất thì restore lại

hexman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười 2007 lúc 10:35
Bệnh này thông thường là pin Backup kém hoặc chết rùi, mặc dù khi kiểm tra trong setting pin backup vẫn hiển thị 100%. Trường hợp thứ 2 là khi sửa chữa lắp giáp có phần bị chập nên khi lắp pin vào cũng Trường hợp thứ 3 là pin ngoài là pin lớm, trường hợp thứ 4 là chấp nhận thương đau vì nguyên nhân khó nói...

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday