Thay đổi font trong PPC

Daywalker

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các bác cho em hỏi là có thể thay đổi font trong PPC được kô ạh ?? Em cài các font VN như Tahoma, Courier, Arial...Nhưng kô biết đổi mấy cái font này....Sẳn cho em hỏi luôn là cái ringtone của em nó kô thay đổi được, muốn chuyển sang ringtone khác mà nó cứ giữ mặc Window default hoài, kô đổi được....Ngoài ra làm sao hiện tin nhắn đã gửi trên Today, em gửi tin nhắn mà nó kô báo gì cả .. Cám ơn các bác nhiều....

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Daywalker said:
Các bác cho em hỏi là có thể thay đổi font trong PPC được kô ạh ?? Em cài các font VN như Tahoma, Courier, Arial...Nhưng kô biết đổi mấy cái font này....Sẳn cho em hỏi luôn là cái ringtone của em nó kô thay đổi được, muốn chuyển sang ringtone khác mà nó cứ giữ mặc Window default hoài, kô đổi được....Ngoài ra làm sao hiện tin nhắn đã gửi trên Today, em gửi tin nhắn mà nó kô báo gì cả .. Cám ơn các bác nhiều....

nếu muốn thay đổi font system bạn chỉ có thể sử dụng phần mềm thôi như tweak2k2 hay wisbar AV,còn việc set ringtone và message sent thì bạn nên kiểm tra lại cái registry coi đã bị chỉnh sửa gì chưa.

Daywalker

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
lyenbinh said:
nếu muốn thay đổi font system bạn chỉ có thể sử dụng phần mềm thôi như tweak2k2 hay wisbar AV,còn việc set ringtone và message sent thì bạn nên kiểm tra lại cái registry coi đã bị chỉnh sửa gì chưa.

Vậy nếu registry bị chỉnh sửa thì làm sao sửa lại vậy bác ?? cám ơn hồi âm của bác

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Daywalker said:
Vậy nếu registry bị chỉnh sửa thì làm sao sửa lại vậy bác ?? cám ơn hồi âm của bác
nếu bị chỉnh sửa thì nếu bác ở SG thì PM cho em,em làm giúp cho
còn cách thứ 2 nhanh gọn lẹ là Hard reset cái :D

Daywalker

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
lyenbinh said:
nếu bị chỉnh sửa thì nếu bác ở SG thì PM cho em,em làm giúp cho
còn cách thứ 2 nhanh gọn lẹ là Hard reset cái :D

Mình mới hard reset cài lại soft giờ hard cái nữa chắc chít [-( , mình kô có ở VN...cám ơn bác nhiều...đành HR vậy [-(

lelonghp

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em đã một lần thử chỉnh lại system font trong PPC và thành công . Không biết đây có phải cái bác cần không ?

Theo như em làm thì bác phải có một trình chỉnh REG cho pocket pc . Ở đây em dùng RESCO EXPLORE 05 .

Bác co thể đổi system font bằng cách đổi tên key "Nm" ở Path :

-HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\GDI\SYSFNT\
Ở string chuyển thành font cần chuyển ( mặc định là Tahoma )
Tiếp theo chỉnh
-HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\GWE\Menu\BarFnt\ . Và chỉnh tiếp key Nm thành font bác muốn .
HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\GWE\Menu\Pòpnt\ . Chỉnh tiếp key Nm

Solf reset ~~~> OK

Daywalker

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
lelonghp said:
Em đã một lần thử chỉnh lại system font trong PPC và thành công . Không biết đây có phải cái bác cần không ?

Theo như em làm thì bác phải có một trình chỉnh REG cho pocket pc . Ở đây em dùng RESCO EXPLORE 05 .

Bác co thể đổi system font bằng cách đổi tên key "Nm" ở Path :

-HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\GDI\SYSFNT\
Ở string chuyển thành font cần chuyển ( mặc định là Tahoma )
Tiếp theo chỉnh
-HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\GWE\Menu\BarFnt\ . Và chỉnh tiếp key Nm thành font bác muốn .
HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\GWE\Menu\Pòpnt\ . Chỉnh tiếp key Nm

Solf reset ~~~> OK

Cám ơn bạn, mình đã làm y như bạn chỉ và đã đổi font được, chỉ có điều là kô biết sao chỉnh sửa registry để thay đổi ringtone thôi

dungnv

GÂY DỰNG
Daywalker said:
Cám ơn bạn, mình đã làm y như bạn chỉ và đã đổi font được, chỉ có điều là kô biết sao chỉnh sửa registry để thay đổi ringtone thôi
Đổi chuông thì đâu cần chỉnh sửa Registry.
Trước tiên bạn cần chọn 1 files WMA làm nhạc chuông, chọn file nho nhỏ thôi cho chiếm ít bộ nhớ ( khoảng 1-2MB là quá tốt rồi), sau đó copy file đó vào thư mục Rings trong Windows. Sau đó vào settings/phone/ vào ringstone mà chọn nhạc chuông mình thích thôi.
Chúc bạn vui vẻ với việc vọc vạch chiếc PPC của mình.

phuongsfc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hi!
Ngòai CT tweak2K dùng để xửa các thứ như bạn hỏi ở trên ra còn CT CETuner2005 nữa chứ, cái này cũng xửa được đủ thứ. Còn thay nhạc chuông thì bạn có thể dùng chế độ tìm kiếm, trong 4rum này có đủ các bài viết về nó mà.

Daywalker

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Xin hỏi các bác là có bao nhiêu font cho PPC,ngoài Tahoma, Arial, Georgia, Courier ??? Em có down trên ftp của forum nhưng chỉ là vài font tiếng Việt, kô biết có nhiều font cho PPC kô ?? cám ơn các bác

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...