Thay đổi màn hình bootcreen cho uni,thật đơn giản

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng tư 2007 lúc 18:53
Các bác cảm thấy chán ngán với màn hình khởi động của UNI (boot screen) bởi vì những hình ảnh đã quá quen thuộc với các bac,các bacs muôn thay đổi cho phù hợp với phong cách của mình,thể hiện rằng mình kô đụng hàng :D,bài viết sau của em sẽ hương s dẫn cho các bác việc thay đổi bootscreen cho dòng máy universal(gồm exec,mda pro,spv m5000,jasjar) ,lưu ý,làm việc này là do các bá tự nguyện,nếu có gì xảy ra em sẽ kô chịu trách nhiệm đâu :D
Trứoc tiên cá bác cần tìm ảnh có kích thước 640x480,chuẩn BMP, GIF, JPEG, PNG, TIFF,Exif, WMF,... hay kích cỡ nào cũng dc vì nó sẽ tự chỉnh lại kích thước mà :D
giải nén file đính kèm của em ra :D chỗ nào cũng dc :D
chạy file openpromt nó sẽ ra cửa sổ dos sau :D

gõ CreateUniversalBootscr,phím "space:,phím """đường dẫn ra cái ảnh mà bác chọn,ở đây em chọn luôn thư múc Test images trong đó,lại """
,phím "space" một lần nữa,lại """ :D,đường dẫn cho ra file nk.nbf(vì việc này thao tác như up rom mà:D),ở đây em cũng chọn luôn đường dẫn là thư mục Flash package trong đó :D,lại """,nhấn "space",tiếp theo là Coutry ID của máy,nếu chưa có thì em sẽ có bảng sau
QTek 9000 QTEK_001
I-Mate JASJAR CDL__001 (2x_)
O2 XDA Exec (UK) O2___001 (3x_)
T-Mobile MDA Pro (NL) T-MOB003
T-Mobile MDA Pro (DE) T-MOB101
T-Mobile MDA Pro (UK) T-MOB005
Dopod 900 (Asia) DOPOD001
Orange SPV M5000 (UK) ORANG001
Vodafone v1640 (UK) VODAP001
khi đó ta sẽ có

tiếp tục nhấn enter,việc tạo file để up rom đã hoàn tất

bây giờ chỉ việc vào thư mục Flash package ,chạy file Romupgrade.exe hay MaUpgrade_noID.exe để up thôi :D
EM LẠI LƯU Ý MỘT LẦN NỮA LÀ EM CHỈ GIỚI THIỆU THÔI,KÔ CHỊU TRÁCH NHIỆM CHO CÁC HỎNG HÓC XẢY RA ĐÂU :D
công cụ thì đã đính kèm :D

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng tư 2007 lúc 21:51
em nghe bên ########.net nói rằng cái wm6 này thì cái bootscr kô phụ thuộc vào bản rom mình up mà phụ thuộc vào bản rom truớc đó,nên việc up rom sẽ kô ảnh hưởng tới bootscr ,có gì cho em xin ít cân nhé :D:D:D

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng tư 2007 lúc 07:14
Hồi lâu lâu em cũng giới thiệu cái này rồi nhưng phải dùng 3 tool mới change được. Thứ 2 nữa là ảnh phải để 480x640 thì phải ^.^ Để 640x480 sẽ bị nhòe.

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng tư 2007 lúc 12:11
em nghe bên ########.net nói rằng cái wm6 này thì cái bootscr kô phụ thuộc vào bản rom mình up mà phụ thuộc vào bản rom truớc đó,nên việc up rom sẽ kô ảnh hưởng tới bootscr ,có gì cho em xin ít cân nhé :D:D:D
Bọn ấy tán hưu, tán vượn thế thôi. Bạn chưa kiểm chứng đã đưa thông tin-> thành ra bị trừ cân rồi đó. Hahahahahaha. (Đùa thôi, có gì đâu mà đã tái mặt rùi) :)

Có nhiều cách cook ROM, nếu đầu bếp không cook cái bootscreen kèm theo trong ROM cook thì nó vẫn xài lại bootscreen cũ, nếu đầu bếp nào thích kèm bootscreen mới thì nó sẽ có bootscreen mới. Ngoài ra, có thể đầu bếp còn kèm hoặc không kèm radiostack nữa -> mục đích để người thưởng thức tùy nghi gia giảm theo khẩu vị radio và giảm thời gian flash ROM mới.

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng năm 2007 lúc 13:50
Từ trước tới giờ thì em làm theo cách như sau:

1. Download file em attach về.
2. Copy nó vào ổ C rồi Unzip ra thư mục C:\Bootsplash
3. Copy file EnableRapi.cab vào máy rồi cài.
4. Trong PC, edit 1 file ảnh có kích cỡ 480x640 (chứ không phải là 640x480), save dưới định dạng .bmp
5. Convert file đó sang .rsb = tool rsbbmp.exe đi kèm trong file zip attach.
6. Đổi tên file xxx.rsb được tạo thành thành new_splash.rsb
7. Chạy file UNI_splash.bat. Làm theo hướng dẫn (thực ra chỉ có ấn Enter thôi). Boot Splash cũ trong máy sẽ được save thành splash_backup.rsb, Boot Splash mới sẽ được copy vào trong máy.
8. Máy sẽ tự động Reset khi hoàn thành bước 7, sẽ có Boot Splash mới hiện ra :).

Attachments

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình cờ biết cái app khá hay chia sẽ các bạn: camera giao thông VN CAM chonphép xem trước tình hình giao thông thích hợp cho lộ trình di chuyển sắp tới thí điểm cho ba thành phố chính! Nhưng chắc trong giai đoạn phát triển nên app camera load hơi chậ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday