Thay HDD cho laptop Panasonic CF-W2 !!!

Các thớt khác của dat_dquoc

dat_dquoc

NHẬP HỘI
E có cái pana CF-W2 ổ cứng của nó chạy lúc nhận lúc không, e mới mua 1 ổ 40gb ATA giống về thay vào cho nó. Nhưng không biết sao nó không chạy được, khi Setup win thì đang chạy treo máy luôn. Còn không treo thì chạy được vô Win cũng đơ máy. Nhấn nút tắt nguồn nó cũng không thèm tắt, phải rút sạc và rở pin ra nó mới tắt. Còn gắn ổ cứng cũ vô chạy lại thì bình thường.
E không biết 2 ổ cứng này khác nhau chổ nào, mong các bác chỉ giúp.

Thanhk!!!

phamthanhtu332

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hình này sao ma thấy được cái gì mà phân biệt.
Bạn có thể làm theo cách sau :
1. Tháo ra cắm lại 1-2 lần xem sao
2. Đem ổ cừng test lại xem có sao ko?nếu lỗi --> thay ổ cứng khác
3. Đem ra tiệm để cho thợ xem có bị lỗi mạch gì không?
Chúc thành công,

zulu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn xem cái ổ cũ có "thiếu" chân so với ổ mới không? Con này bạn search google cách thay ổ nhé, nhiều diễn đàn đã hướng dẫn cách làm rất cụ thể. Nếu không tự làm được thì bạn nên mang qua các trung tâm dịch vụ.
Chúc vui!

Mr_Don

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nhìn 2 ổ giống nhau nhỉ, có lẽ do ổ mới mua về rồi. Đem ra chổ mua nói họ kiểm tra xem. Luôn tiện bạn nhờ họ gắn lại luôn

999999999

GÂY DỰNG
- Con Pana CF-W2 dùng hdd 0.5A mà thôi. Do đó bạn kiểm tra chân cắm vào nhé. Có lẽ phải cắt chân 43,44 mới chạy được nhé.

dat_dquoc

NHẬP HỘI
Đúng như bác ZULU và pác 999999 nói, nhìn kỷ trên tem ổ cứng cũ có ghi thêm chổ dòng nguồn là: DC +5v 0.7A & +3.3v 0.5A và ổ mới thì: DC +5v 0.7A. Và ổ cũ thì thiếu 1 chân ở góc cuối cùng hàng chân chung với chân số 1, còn ổ mới thì không thiếu.
Với ổ cứng mới này e cắt bỏ chân giống như ổ cũ thì liệu nó có chạy được không. ?
Mong các bác cho e ý kiến.
Thank.......

f87group

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lưu ý với các bác là cắt chân 41 và 44 nhé.Và cũng không cần phải cắt đâu ạ,chỉ cần bẻ cong thôi cũng được.Tài liều hướng dẫn cụ thể và cả ảnh có ở đây .Chúc bác chủ topic thành công!

hugginkiss

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi đã từng thay hdd cho con này, bẻ chân xong gắn vào máy kg detect hdd được luôn đành phải hàn chân mới lại chạy mới ổn, tuyệt đối kg nên bẻ hay cắt chân.

dat_dquoc

NHẬP HỘI
vậy phải làm sao đây??? để chân cũng không được mà cắt cũng không xong. cứu với.....................huhuhuhuhuh

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt