Thay ổ cứng cho IBM ThinkPad

Các thớt khác của hdkid

hdkid

NHẬP HỘI
Hi anh em!
Em vừa mới mua chú ThinkPad T400 cũ để cho bà chị dùng tạm khi đi nước ngoài làm cao học. Máy còn Recovery, nhưng hôm vừa rồi em thay cho bà ổ cứng mới 320gb. Muốn tạo lại Recovery để khi nào cần bà có thể Recovery lại máy nhanh. em không biết làm thế nào. Các bro có cách nào xin chỉ dẫn để em có thể làm cho bà chị. Em xin chân thành cảm ơn.

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
đầu tiên bạn ghi phân vùng Recovery ở HDD cũ ra đĩa DVD rồi dùng chính bộ đĩa vừa ghi này Recovery cho HDD mới đó là OK, phân vùng Recovery lại được tạo lại trên HDD mới đó, vậy là vấn đề được giải quyết

Hướng dẫn làm tại đây nhé

hdkid

NHẬP HỘI
Thanks hieu!
Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn và đã burn ra đĩa DVD, nhưng sao nó chỉ ghi ra đĩa ít tí tẹo thôi.

Cho mình hỏi thêm một chút:
Trong phần ThinkVantage nó có mục Create Product Recovery Media nó khác với Create Recovery Media ở điểm nào?

Giúp mình chút với nhé. Thanks bạn nhiều.
Mình vẫn muốn tạo lại y hệt như HDD cũ, chỉ vài thao tác là có thể lấy lại được Windows như lúc đầu.

Thankssssss

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...