Thay ổ đĩa DVD của laptop!!!!

Các thớt khác của nguyenhoang_itc

nguyenhoang_itc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng ba 2007 lúc 09:35
Em đang sài con Toshiba Satellite P10-S429 , của ông Bác bên Mỹ đem về , DVD mat_shi_ta ghi được đĩa DVD và CD nhưng hiện nay mắt đọc của nó yếu quá , không thể đọc được tốt đĩa ,copy từ đĩa CD vào máy chỉ chép được bài đầu tiên còn mấy bài tiếp theo thì đứng yên luôn botay.com , chứ đừng nói đến ghi đĩa , hixhix , mua hết 6 cái CD rồi , bây giờ muốn thay ổ DVD cho nó nhưng không biết nơi nào uy tín , giá của ổ DVD ghi của laptop bây giờ giá bao nhiêu . Bác nào biết thì chỉ giùm em . Bây giờ còn dư 1 ổ CD của máy PC , bây giờ muốn gắn vào laptop qua cổng USB của laptop được không , cần những gì ạ ??? Bác nào biết thì trả lời giúp em nhá . Thank you very much !!!!!

31 Tháng ba 2007 lúc 10:25
Thay ổ mới thì dễ thôi. Em nghĩ bác có con P100 right? Nếu bác muốn thay ổ gắn trong thì mua ổ Slim DVD burner nào củng được.

Em chỉ biết giá mỹ là 70$ NEC DVD Slim burner. Các hãng burner ngon là TSST (toshiba) , NEC ( Sony rename) , Sony ( chất lượng ok ) .... tùy theo ngoài tiệm bên Việt Nam bán gì em ko biết giá cả nghe nói cao. Ma#!#!#!#!a đúng là đầu DVD khá yêu, em lo chắc vài năm nữa phải thay wa'.

Còn bác muốn làm USB burner, chỉ cần mua cái box IDE TO USB 2.0 5.25" thì gắn vào chạy được thôi. Em đang xài 1 cái. Giá chừng 30$ . DVD burner hàng tray thì khoảng 30$.

Khi thay ổ mới, bác cứ turn on rồi nhấn nút cho cái khay dĩa chạy ra , để đó đừng đóng.

Em mới mở máy của em ra chụp hình, làm cái tutorial cho bác coi.

Dùng vít - để bẩy cái miếng nhựa phía trước bàn phím. Sau đó, dùng tay kéo miếng nhựa này ra. Nếu bị kẹt thì dùng vít bẩy ra.

Dùnh vít+ mở 6 con ốc của bàn phím. quên circle cái con ốc kia rồi .ooops.

tay giữ đầu của phím, kéo ra khỏi slot. Ko làm mạnh tại vì có dây bàn phím rất đễ đứt.

Nhẹ nhàng lật ngược keyboard lại

Mở 2 ốc của CD drive ra, rồi dùng tay kéo khay dĩa ra ngoài thì ổ đi theo luôn. Sau đó đút ổ mới vào thôi. Ráp lại máy và khởi động lại. Nếu mày ko nhận ra DVD drive thì bác rút ra cắm lại cho thật chắc vào.

31 Tháng ba 2007 lúc 10:28
Mở máy Dell để replace keyboard cũng làm như vậy.

Em thấy máy Dell đễ mở nhất , sau đó là Asus , Toshiba.. còn mấy con 14" khó chịu lắm. Nhất là IBM , HP..

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng ba 2007 lúc 11:45
về ciệc dùng dvd usb thì có 2 lựa chọn cho bác.
1 là mua ổ dvd external, cái này tiện hơn vì hình như ko cần nguồn cấp ngoài và gọn nhẹ hơn, tuy nhiên giá cũng đắt hơn và tốc độ chậm hơn.
2 là mua hdd 5,25 rồi nhét con dvd của máy để bàn vào (em đang dùng cái này :D), nhược điểm là cần nguồn cấp ngoài và cồng kềnh hơn, tổng thiệt hại cho 2 con là của em cỡ 900k-1tr, có thể hơn tùy loại box và dvd

bingo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng ba 2007 lúc 14:09
Em đang sài con Toshiba Satellite P10-S429 , của ông Bác bên Mỹ đem về , DVD mat_shi_ta ghi được đĩa DVD và CD nhưng hiện nay mắt đọc của nó yếu quá , không thể đọc được tốt đĩa ,copy từ đĩa CD vào máy chỉ chép được bài đầu tiên còn mấy bài tiếp theo thì đứng yên luôn botay.com , chứ đừng nói đến ghi đĩa , hixhix , mua hết 6 cái CD rồi , bây giờ muốn thay ổ DVD cho nó nhưng không biết nơi nào uy tín , giá của ổ DVD ghi của laptop bây giờ giá bao nhiêu . Bác nào biết thì chỉ giùm em . Bây giờ còn dư 1 ổ CD của máy PC , bây giờ muốn gắn vào laptop qua cổng USB của laptop được không , cần những gì ạ ??? Bác nào biết thì trả lời giúp em nhá . Thank you very much !!!!!
Em thấy vụ này đâu có gì ghê ghớm đâu, vừa rồi em cũng vừa mới thay 1 ổ DVD RW cho máy Toshiba của anh bạn. Bác ghé qua Cty G.C.C hỏi thử (ĐC 422 Nguyễn Thị Minh Khai, Q3 TP HCM/ Tel: (08) 9292098), bên đó có bán ổ COMBO & DVD RW dành cho notebook.

nguyenhoang_itc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng ba 2007 lúc 19:30
Cám ơn bác khanhfat nhiều lắm . và các bác khác nữa. Bác dám mở máy , chứ em thì chịu thôi . PC còn dám mở chứ mấy con này thì thua . Không biết giá của bác bingo thay cái ổ dvd đó là bao nhiêu . Không biết là do cái ổ DVD này nó kén đĩa VN mình không ?? Nhưng mới vọc thử vào Properties của cái DVD , nó hình như có phần regional , nó để mặc định là của regional 1=USA , em có thử chuyển đến VN=regional3 thì không được . Bác nào có biết vụ này không ??? Bây giờ muốn sử dụng ổ CD gắn ngoài thì mua cái box USB chuyển ra IDE phải không bác khanhfat chứ không phải IDE to USB phải không bác . Mong các bác tiếp tục nghiên cứu giúp em , chứ hồi bên đó , ông Bác ổng ghi được mà , nhưng từ khi đem về đây sử dụng đĩa bên này thì không ghi được cái nào và đọc thì yếu quá .

sea_fresh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng tư 2007 lúc 00:24
Em thấy vụ này đâu có gì ghê ghớm đâu, vừa rồi em cũng vừa mới thay 1 ổ DVD RW cho máy Toshiba của anh bạn. Bác ghé qua Cty G.C.C hỏi thử (ĐC 422 Nguyễn Thị Minh Khai, Q3 TP HCM/ Tel: (08) 9292098), bên đó có bán ổ COMBO & DVD RW dành cho notebook.
cho mình hỏi ké 1 chút, thế giá DVDRW lắp trong máy là bao nhiêu?

Bài viết cần bạn xem thêm

Tiếc quá các bác ạ, cầm vàng lại để nó giành lại mất , bao cơ hội bị bỏ. Cuối trận xem hồi hộp đau tim quá đi.
Lazada Vietnam Master card on Monday