thế nào là burn-in head phone ?

Các thớt khác của typhubds
Status
Không mở trả lời sau này.

typhubds

Tâm như thủy
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng bảy 2007 lúc 15:46
em nghe nói nhiều về burn-in headphone nhưng chưa có kinh nghiệm thử nên ko biết như thế nào
có phải headphone mua về nghe càng lâu thì âm thanh càng hay ko
bro nào biết về vấn đề này thì giúp đỡ nhé
cám ơn :)

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng bảy 2007 lúc 18:58
Cái này dân chơi audio nói chung người ta gọi là làm nóng, nghe 1 thời gian thì loa nghe mới hay, còn headphone thì mình không biết nhưng cũng thấy nghe 1 thời gian thấy nó hay hơn (cảm nhận riêng thôi nhé), chủ yếu nghe quen tai thì thấy hay hơn mà.

typhubds

Tâm như thủy
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng bảy 2007 lúc 21:05
Chắc là phải có dính dáng đến lửa... hình như là phải để nó chỗ nóng nóng hay sao ấy...
thiệt à, em mới bỏ nó vô lửa, để chút nữa lấy ra nghe thử xem như thế nào
hy vọng là nó hay hơn :D
ko biết mấy cái tai của anh nướng bao lâu thì mới hay ạ
mà còn phải tùy lửa nữa phải ko ạ

22 Tháng bảy 2007 lúc 21:48
Hehe! Tớ chỉ bảo chỗ nong nóng thôi nhé! Cậu có nướng thì nhớ đừng để nó khét, có gì báo cáo lên đây để anh em còn bắt chước...

typhubds

Tâm như thủy
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng bảy 2007 lúc 21:56
Hehe! Tớ chỉ bảo chỗ nong nóng thôi nhé! Cậu có nướng thì nhớ đừng để nó khét, có gì báo cáo lên đây để anh em còn bắt chước...
chời, vậy chết em rồi, để chạy vô bếp xem nó có sao ko
anh chơi ác quá, bữa nào chạy qua bắt đền mấy cái anh nướng rồi mới được
hic mà hôm nay hụt mất một em crossroadmylarthree buồn ghê
thấy con này được wánh giá cao lắm
à mà hôm bữa em thấy anh có pana-hrj50 thì fải, con đó nghe ổn chứ ạ
cám ơn anh

22 Tháng bảy 2007 lúc 21:59
Ọc ọc, mấy bác nói thiệt hay giỡn đó :D tai nghe mà mấy bác nói nướng giống khô mực wá :eek:
Kí nì nói chung nó như là nó như mấy bác mua xe máy về phải chạy "rô-đa" để xe chạy êm máy vậy đó.

Đã có 1 lần vấn đề này đc đề cập trên này, có thể hiểu đại khái cách burn-in là như sau: tai nghe mới mua về, cắm vào máy và cho máy hát để tai chạy "rô-đa" với volume tầm 60% trong khoảng 24h. Nói chi tiết thì em ko biết phải diễn tả sao vì ko rành lắm nhưng làm như thế tốt cho "màng loa" trong tai nghe, âm thanh cho ra sẽ được "rải" nhuyễn và nghe có cảm giác nhẹ nhàng hơn vì màng loa ko bị "wá cứng", đồng thời việc này cũng giúp cho chất lượng tai nghe lâu xuống cấp, rè hơn khi các bác cứ khoái vặn min - max 1 cách đột ngột làm màng loa bị giãn wá mức :mad:

typhubds

Tâm như thủy
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng bảy 2007 lúc 22:06
Ọc ọc, mấy bác nói thiệt hay giỡn đó :D tai nghe mà mấy bác nói nướng giống khô mực wá :eek:
Kí nì nói chung nó như là nó như mấy bác mua xe máy về phải chạy "rô-đa" để xe chạy êm máy vậy đó.

Đã có 1 lần vấn đề này đc đề cập trên này, có thể hiểu đại khái cách burn-in là như sau: tai nghe mới mua về, cắm vào máy và cho máy hát để tai chạy "rô-đa" với volume tầm 60% trong khoảng 24h. Nói chi tiết thì em ko biết phải diễn tả sao vì ko rành lắm nhưng làm như thế tốt cho "màng loa" trong tai nghe, âm thanh cho ra sẽ được "rải" nhuyễn và nghe có cảm giác nhẹ nhàng hơn vì màng loa ko bị "wá cứng", đồng thời việc này cũng giúp cho chất lượng tai nghe lâu xuống cấp, rè hơn khi các bác cứ khoái vặn min - max 1 cách đột ngột làm màng loa bị giãn wá mức :mad:

mèng ơi tui có bít đâu, tại thấy nó để burn mờ :D
đó giờ chưa mua con nào mới 100% nên ko biết cảm giác burn thế nào :(
à mà có, cái con sony-ed91 hồi đó mua mới, nhưng lúc đó có biết gì đâu, thấy có nhạc là zui gồi
chắc phải đi kiếm một em mới mới về thử cảm giác 'nướng' xem nó thế nào
cám ơn bro nhé

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Dạo gần đây Facebook chắc chắn rất là bận rộn vì họ có nhiều thứ để làm. Chỉ vừa mới ngày hôm qua thôi, họ đã phát hành tính năng cho phép người dùng xác thực tài khoản 2 bước mà không cần đến số điện th ...
Lazada Vietnam Master card on Monday