Thẻ nhớ bị mất bộ nhớ từ 1gb thành 300mb

Taycuphach

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng năm 2007 lúc 07:16
Không hiểu sao thẻ nhớ của em có bộ nhớ 1gb tự dưng chuyển thành 300mb nghĩa là sao vậy nhỉ các bác. Hôm qua lúc em đang copy nhạc thì nó bị biến thành như vầy bác nào có kinh nghiệm trong vụ này chưa ạ. Khi em xem bộ nhớ trong máy của thẻ nhớ vẫn hiện lên 1gb nhưng đã sử dụng gần 600mb rồi ah (mặc dù lúc đó thẻ nhớ của mình đã xóa hết) hic hic Các bác giúp em với nhé

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng năm 2007 lúc 08:08
Bác thử format lại xem sao! nếu không được nửa thì Bác bị lừa rùi.
Cũng chưa chắc đâu bác, em xài Vista mua thẻ 2G bỏ vô vista đòi format mặc dù mình đã format trên Win XP rồi, sau khi format thì chỉ còn 1G. Hiện tượng này xảy ra với nhiều loại thẻ khác nhau( em thử Ridata và trancend) đã đổi 2 cái vẫn bị y chang( cái này em sorry người bán thẻ nhé:D ).

Trong khi thẻ 1g dùng vẫn bình thường. Các nào biết thì giải thích dùm em trường hợp này luôn, cũng khó hiểu thật, trong khi cái thẻ 2g đó trên win XP, PDA hay KTS đều nhận 2G và chép dữ liệu cũng được 2G:confused:

29 Tháng năm 2007 lúc 08:42
@maybay: bác thử nhấn chuột phải, chọn properties của cái thẻ đó kiểm tra xem Vista có dành một phần dung lượng thẻ để dùng với chức năng ReadyBoost không?

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng năm 2007 lúc 09:29
Cũng chưa chắc đâu bác, em xài Vista mua thẻ 2G bỏ vô vista đòi format mặc dù mình đã format trên Win XP rồi, sau khi format thì chỉ còn 1G. Hiện tượng này xảy ra với nhiều loại thẻ khác nhau( em thử Ridata và trancend) đã đổi 2 cái vẫn bị y chang( cái này em sorry người bán thẻ nhé:D ).

Trong khi thẻ 1g dùng vẫn bình thường. Các nào biết thì giải thích dùm em trường hợp này luôn, cũng khó hiểu thật, trong khi cái thẻ 2g đó trên win XP, PDA hay KTS đều nhận 2G và chép dữ liệu cũng được 2G:confused:
Hehe maybach ơi, tớ đã bảo cậu cứ vista xịn mà xài ai bảo cậu chơi đồ dỏm làm chi hehe. Mà em cũng ko hiểu tại sao cứ đút vào vista (của maybach) là từ 2GB nó format 1 phát là còn 1GB trong khi vista khác đâu có thế? Định gọi qua hỏi thằng M$ nhưng chưa có tiền gọi, nên bác nào biết chỉ em với được ko ạ?

fortheking

Thái Ất Kỳ Đao
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng năm 2007 lúc 13:49
Nên format lại thẻ và dùng chương trình format đúng cho loại đó... thì đảm bảo hơn. Đôi khi cũng do máy nữa. Chúc bạn may mắn

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng năm 2007 lúc 16:48
Hehe maybach ơi, tớ đã bảo cậu cứ vista xịn mà xài ai bảo cậu chơi đồ dỏm làm chi hehe. Mà em cũng ko hiểu tại sao cứ đút vào vista (của maybach) là từ 2GB nó format 1 phát là còn 1GB trong khi vista khác đâu có thế? Định gọi qua hỏi thằng M$ nhưng chưa có tiền gọi, nên bác nào biết chỉ em với được ko ạ?
:D :D :D

làm sao có lỗi kì lạ thế chứ :D format xong còn 1G thì chẳng có cách nào lên lại 2G cả, nếu ready boot thì sao cắm thẻ 1g hay thẻ 256 vào lại kô bị. Nếu tất cả cùng bị thì chẳng ý kiến, đằng này chỉ có 2G bị, mà kô những một loại thử cái khác cũng y chang:confused: . Cái này đã ra đi 3 cái thẻ: 2 ridata 1 trancend, cũng hên là được đổi lại:D . Cái ridata em cho theo chủ mới rồi :D .

Đang kiếm OEM Vista cho máy Dell đây, nhưng tiếc là kô còn thẻ để test nữa.
Bác nào có thẻ 2G nhưng gần hết bảo hành, đưa vô máy em làm một phát được đổi cái thẻ mới :D

@HuyThach hihi bác new_comer bán thẻ chuyên nghiệp đấy bác, kô phải tay lơ tơ mơ đâu.

Lazada Vietnam Master card on Monday